ขอโทดนะครับ.... ขอถามอาการหน่อยว่าวิ่งสะดุดเหมือนมอเตอร์ไซว์บิดแล้วไม่มีแรง ส่งอะครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เจมส์ มะขามหวาน, 4 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอโทดนะครับ....
    ขอถามอาการหน่อยว่าวิ่งสะดุดเหมือนมอเตอร์ไซว์บิดแล้วไม่มีแรง ส่งอะครับ
    เสียจะดังพรึบๆๆๆๆๆๆๆๆมีอาการสะดุดตึกๆๆๆเหมือน. ออกตัวเกียร์สูงอะครับ....ขอบคุณครับ

1. ใช้น้ำมัน หรือเเก๊สคับ

2. ลองดูระบบไฟครับ คอยหัวเทียน ,หัวเทียน ,สายหัวเทียนครับ ,ติดเครื่องแล้วลองถอดหัวเทียนทีละอันดูครับว่าทำงานครบสูบมั้ยครับ ที่เหลือรอผู้รู้มาตอบครับ

พรึบๆเคยเป็นครับ ลืมผ้าเช็ดรถไว้ที่กระโปรงท้ายครับ วิ่งเรวจะได้ยินเสียงผ้าสบัดพรึบพรับเรยครับ พอลดความเรวลง เสียงก้อเบาลงทันที ครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้