กลุ้มใจมากครับช่วยตอบที

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ภูริช ไกรกิจราษฏร์, 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเอารถรุ่น623Gsiไปติดแก๊สมาแล้วผมเติมแก๊สไป200บาททำไมวิ่งได้แค่ 50-70กิโลเองครับผมกลุ่มจัยมาก(ระบบดูดไม่มีแลมด้า)ตอบกันเยอะๆๆน่ะครับ

1. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    คงต้องให้ที่อู่ที่ติดแก๊สจูนให้ใหม่ครับ บอกว่าตอนนี้มันกินฉิบหายเลย
    หรือจูนเองก็ได้ครับ เห็นคนในคลับเค้าก็จูนกันเอง (แต่ผมก็ยังไม่ได้ลองจูนเองเหมือนกัน)
    ลองหาข้อมูลวิธีการจูนได้ที่ www.gasthai.com

ของผมตอนแรกเติม 360 วิ่งได้ประมาณ 180-190 โล มีช่วงเอาไปซ่อมทีหนึ่ง กลายเป็น วิ่งได้แค่ 120-130 โล
    เลยเอาเข้าที่อู่ไปจูนใหม่ ก็กลับมาวิ่งได้ 180-190 โล เหมือนเดิม แต่ยังรู้สึกว่ายังกินอยู่เห็นคนอื่นเค้ากินน้อยกว่านี้

ผมติดแบบ fix ไม่มี lamda

อย่าเพิ่งกลุ้มครับลองไปจูนใหม่ดูก่อนครับ
    ยังไงก็รอเซียนๆมาตอบแล้วกัน ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถหรอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้