สอบหน่อยคับรถผมเครื่องคาบู สตาดตอนแรกรอบไม่ค่อยนิ่งเครื่องดับเอง แล้วสตาดใหม่อีกรอบ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เหย๋าหมิง ก่อสร้าง, 30 กรกฎาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบหน่อยคับรถผมเครื่องคาบู สตาดตอนแรกรอบไม่ค่อยนิ่งเครื่องดับเอง แล้วสตาดใหม่อีกรอบ เครื่องไม่ติด เอาน้ำมันล่อแล้วเหมือนจะติดแต่ก้ไม่ติด อาการนี้น้ำมันขาดสายปะคับ หรือเป็นที่อะไรคับช่วยแนะนำหน่อยคับ

1. ลองดูที่คาบูจะมีตาแมวอยู่ดูว่าสตาร์ทแล้วมีน้ำมันเต็มไหม ถ้าไม่มีลองถอดสายน้ำมันออกแล้วสตาร์ทดูมีน้ำมันมาไหมถ้าไม่มีก็ไล่ระบบนำ้มันเลยครับมีก็ต้องเช็คจุดอื่น...ระบบไฟก็มีสิทธิ์เป็นได้

2. ตาแมวเป็นน่ายังไงหราคับมีรูปไหมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้