R11 เปลี่ยน com เเอร์รุ่นไหนดี

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย beeq, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    ผมต้องการเปลี่ยน คอมเเอร์ ของเดิม มา เเปลง 508 มา อ่ะ ครับ มัน กิน เเรง มาก ไม่ เย็น ด้วย ทุกคน ใช้ คอม รุ่น ไหน บ้าง เเนะ นำ หน่อย B13 B14 หรือ นิปปอน pa 15 เดิม ๆ มัน ใช้ คอม อะไร ครับ R11

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    คอม เดิมๆ มัน แหละ ครับ

ขำๆ นะ พี่ เย็น เหยี่ยว ราด อะ ครับ ผม เป็น มา แล้ว ต้อง ซัก เบาะ เลย พี่

3. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    r11ใช้คอมb14ได้ขายึดตรงกันพอดี แต่เอาแบบตรงรุ่นดีกว่าที่เชียงกงราคาไม่เกิน1500ของเดิมเป็นโรตารีหาลูกที่น้ำมันไม่ดำนะครับจะได้สภาพดีอ่ะ ถ้าของb14จะต้องแปลงหัวข้อต่อท่อคอมนะคับ

4. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    จะให้ดีที่สุดก็ต้องเป็นของมันเอง........แค่ขอให้มันยังสมบูณร์แล้วก็เช็ค น้ำยา - แรงดัน - ตู้แอร์ - คอนเดนเซอร์ ว่าอยู่ในสถาพปกตินะคับ.......เท่านี้ทุกอย่างก็เรียบร้อย

5. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    เอ เห็นว่า คอมโรตารี่ มันไม่ค่อยดี พังง่าย จริงไหมครับ
    ที่ถามไม่ใช่อะไร เพราะตัวเองก็ใช้ R11 อยู่ กลัวแอร์เดี้ยงนะครับ เพิ่งเปลี่ยนตู้แอร์ใหม่ไปด้วย

6. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    คอมโรตารีมันก็ทนนะเพียงแค่เวลาผ่านการใช้งานมาเป็นเวลานานๆแล้วจามีเสียงดังจากคอมบ้างน่ะ เคยคิดจะแปลงขายึดคอมกะว่าจาเอานิปปอนลงแทนเหมือนกันนะไว้เปลี่ยนแล้วจะมาเล่าให้ฟังผลอีกทีนึงอ่ะ ส่วนเรื่องแอร์นั้นถ้าสภาพคอมแอร์แรงอัดดี ตู้แอร์สะอาดและแผงรังผึ้งแอร์ใหญ่มีการระบายความร้อนเพียงพอหรือไม่ก้อเพิ่มพัดลมไฟฟ้าซักตัวก็จาดีมากๆเย็นแน่นอนเลยล่ะ และเพิ่มพัดลมแล้วก็ให้ช่างเช็คด้วยว่าไฟเพียงพอมั้ย กะการชาร์ด ไม่งั้นมีผลกะการใช้รถนะคับวิ่งไม่ออกไฟไม่พอน่ะคับ เสริมอีกนิดคับการที่ใส่น้ำมันคอมแอร์ก็มีผลนะคับ ถ้ามากไปคอมก็ทำงานหนักรถก็จาวิ่งไม่ออกเช่นกันแอร์ก็ไม่ค่อยเย็น น้ำมันคอมต้องใช้ของดีๆนะคับ ช่างชอบลักไก่ใช้ของถูกๆมาใส่ให้ ไม่ได้ว่าช่างทุกร้านนะคับ แต่ว่าเฉพาะช่างที่ไม่ค่อยใส่ใจกะเรื่องเล็กน้อยที่มองข้ามกันไปน่ะ เอาแค่นี้แล้วกันนะเสียววววโดนทีนนนจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้