ช่วยด้วยครับมิร่าผมกระตุกหัวจะทิ่มพวงมาลัยแล้วครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย คนรักมิร่า, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยครับมิร่าผมกระตุกหัวจะทิ่มพวงมาลัยแล้วครับ
    เมื่อก่อนไม่เคยกระตุกเลยครับ พอเอาเข้าอู่ เปลี่ยน ยางรองแท่นเครื่องเท่านั้นหล่ะครับ
    หัวลูกชายผม แตกเลยครับ พี่น้อง ช่วยด้วยๆๆๆ ครับ
    จะขอบคุณมกามายเลยครับ

1. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    งงครับ ขอรายละเอียดอีกหน่อยนะครับ
    ขับๆอยู่แล้วกระตุก? ถอนคันเร่งแล้วกระตุก?
    รอบเครื่องเท่าไร? เปิดรึปิดแอร์? ฯลฯ

2. คือว่า...ตอนขับที่เกียร์ 1 อ่ะครับ มันจะกระตุกมากๆ แบบว่า น้ำมันหมดยังไงยังงั้นเลยครับ แล้วก็ไม่ได้เปิดแอร์ด้วยครับ(รถผมไม่มีแอร์ครับ) รอบเนี่ยผมไม่รู้ครับ เพราะว่าเกจ์ผมตายอ่าครับ...อิอิ เมื่อก่อนมันสั่นมากครับเพื่อนเลยแนะนำให้ไปเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องไรเนี่ยแหละครับ หลังจากนั้น 1 วัน ก็กระตุกแบบที่ผมว่าเลยครับ เออแล้วก็ สายหัวเทียนก็เปลี่ยน หัวเทียนผมก็เปลี่ยนครับ ช่วยผมด้วยน๊ะครับ จะเป็นพระคุณอันหาที่สุดมิได้

3. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    อาการนี้ไม่เคยเจอ ..ฮุฮุ
    แต่ถ้าให้เดาผมว่าน่าจะลองล้างคาร์บูดูนะครับ
    น่าจะเกี่ยวกับระบบน้ำมัน ไม่ได้เห็นอาการตอบยากอะครับ
    จะให้ดีลองติดต่อ อู่เพื่อนๆในเวปนี้อะครับ มี 2-3 อู่
    เอารถเข้าไปให้เค้าดู ค่าใช้จ่ายไม่หนักหนาหลอกครับ
    เผลอๆถ้าเป็นไม่มากเค้าช่วยเฉยๆด้วยซ้ำ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้