สอบถามเรื่อง Ford Focus 5 ประตู 1.8 ลิตร รุ่นฟิเนส หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ALTIMA BDA_U13, 24 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    Focus 5 ประตู 1.8 ลิตร รุ่นฟิเนส รถรุ่นนี้มีปัญหาจุกจิกป่าวครับ แล้วอะไหล่ราคาสูงป่าว ไปอ่านใน pantip มาเค้าบอกว่าสสั่งอะไหล่แล้วรอนาน อยากรู้ว่าข้อเท็จจริงเป็นยังงัยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

2. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ไม่เคยใช้เองอ่ะครับ บอกไม่ได้ แต่เคยนั่งรถเพื่น ตัว 4 ประตู ถ้าเป็น performance ก็โอเคนะครับ ฟิวริ่งคล้ายๆ Mazda 3 แต่ยังไม่ถึง ข้างในกว้างใช้ได้เหมือนกัน แต่.. ผมว่า สาม 5 ประตูจะภาษีดีกว่าครับ ใน style ที่ใกล้เคียงกัน

3. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ไม่ทราบครับ

แต่ มองข้างนอก ตัว 5 ประตู สวยหรู ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้