พวงมาลัยSkyline in NV ?

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ex-Alpina, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ex-Alpina

Ex-Alpina New Member Member

6
    0
    0
    อยากเอาพวงมาลัย skyline R32 มาใส่ในNV ได้ไม๊ครับ เวลาไปเดินดู ทางที่ร้านก็ บอกว่า หน้าสัมผัสทองแดงของแตรมันไม่เข้ากัน+กระเดื่องไฟเลี้ยวไม่ตรง...พอมีวิธีทำอย่างไรได้บ้างครับ...
    หรือมีใครแนะนำพวงมาลัยอย่างอื่นอีกดีครับ เอาของตระกูลNissanนี่แหละครับ ...ขอบคุณครับ
    :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2008
  2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มีของเพาซ่าครับ
    เป็นสามก้านนะ
    น่าจะใส่ได่ครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    เห็นเค้าใส่กันก็ใส่ได้นะครับ แต่เทคนิกการแปลงนี่ต้อง DIYเอานะครับ

ปล. ป๋มใส่ NARDI กระเดื่องไฟเลี้ยวเลิกใช้ไปเลยครับ ใช้มือจนชินและ :D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  4. puppoh#007

puppoh#007 New Member Member

26
    4
    0
    ผมก็ใส่ครับ ไปจ้างโรงกลึงทำคอให้ 400 บาท
    วาดแบบไปให้เค้าดูว่าจะเอาหนาแค่ไหน

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    คนใส่อยู่มาตอบแล้ว...:D

ส่วนผมใส่รุ่นเดียวกะของพี่โจ้ครับ แต่ไฟเลี้ยวใช้ได้ตามปกติ...:D

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ๆเค้าเลยคับ

7. Ex-Alpina

Ex-Alpina New Member Member

6
    0
    0
    thank u for all your kindness krab...(^_^)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้