พี่พี่ แนะนำอู่เคาะพ่นสีให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tendency, 18 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tendency

tendency New Member Member

49
    2
    0
    คืออยากทำสีใหม่ แต่ม่ายรู้ทำที่ไหนที่มันจะ OK ราคาเท่าไหร่ ทำทั้งคันภายนอก NV ตอนเดียวมีหลังคาไฟเบอร์ ใช้เวลาทำกี่วัน เร็วสุด เพราะต้องใช้รถทำงาน มีเวลามากสุด 1 อาทิตย์ แล้วมีรถสำรองให้ใช้ป่าวคับ อิอิ ถ้าได้ฝั่งธน แถวเพชรเกษม ไปถึงอ้มน้อย อ้อมใหญ่ ยิ่งแจ๋วเลย จะได้ใกล้บ้าน ไปดูได้สะดวก

ขอคำแนะนำหน่อยคับผม

ขอบคุณครับ

อยากทำสีเข้มๆ อย่างสีน้ำตาล จาสวยมั้ยอ่ะคับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    นครปฐมเขตนี้ต้องท่านเทพเล็กครับ ทั้งคันก็น่าจะประมาณ 15000-20000 ครับ
    แล้วแต่ว่ามีผุหรือบุบมามากแค่ไหน:D

3. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ระแวกนั้นรอตาเล็กมาตอบนะครับ แต่ผมว่า 1 อาทิตย์ไม่น่าทันสำหรับทำสีรอบคันใหม่ (ใหม่นี่หมายถึงเปลี่ยนสี ไม่ใช่ทำสีเดิมใช่มั๊ยครับ) ของผมทำรอบคันเฉพาะภายนอกเปลี่ยนสีใช้เวลา 1 เดือนครับ

4. thu-underground

thu-underground New Member Member

20
    1
    0
    View attachment 1014050 ผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับสาดสีใหม่ทั้งคนครับลอกสีเดิมออกครับเดิมสีบรอน เปลี่ยนเป้นสีเขียวมุขๆๆน่ะครับ 18000 ครับ ทำสีเดือนนึงครับ ถ้าสาดสีเดิมไม่น่าจะเกิน2อาทิตย์นะครับแล้วแต่สภาพรถด้วยครับ

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    นี้ก็ยังหาอู่ที่โดนใจไม่เจอนะเนี้ย อิอิ เดี้ยวทำเองแมร่งเลย เอาร้านตาตั้มละวะเป็นที่ทำ
    อิอิ

6. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    แถวศาลายาครับ มีอยู่ร้านหนึ่ง ผมจำชื้อไม่ได้ ผมจะทิ้งเบอร์ผมไว้แล้วกันครับ
    เพราะผมจะโทรไปถามพ่อผมก่อนว่าชื่อร้านอะไร ราคาประมาณเท่าไร และอยู่ตรงใหน ครับ
    "085-088-1310"

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ใกล้บ้านน้องเป้คุงเลย
    เอาเบอร์ไปครับ 089-438-4965

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ๆเค้าเลยครับ

9. tendency

tendency New Member Member

49
    2
    0
    ประเด็นคือถ้าระยะเวลาไม่ทัน ผมม่ายมีรถวิ่งทำงานที่ใต้อ่ะคับ เด๋วลองโทรถามอู่ที่พี่พี่ให้เบอร์ไว้คับ ขอบคุณพี่พี่คับ ถ้าสรุปว่าทำแล้ว เด๋วมาอวดคร้าบผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้