หาร้านทำระบบไฟครับ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยด้วยครับ เครียดมาก

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย May_Outlaw, 18 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    เจ้า es04 ผมติดซีนอนที่ไฟต่ำและไฟตัดหมอก แล้วจู่ๆ ไอเจ้าไฟตัดหมอกของก็ดับไป (ไม่รู้ว่าเกิดจากการที่ขับรถแล้วลงมาจั้มกระแทกอย่างแรง หรือเพราะการเปลี่ยนแบตไม่ทราบ) วันนี้ก็เลยไปให้ร้านแถวเชียงกงจัดการ ปรากฎว่าทำอีท่าไหนก็ไม่รู้ ตัดต่อสายไฟผมวุ่นวายไปหมด เพราะก็บอกว่าหาสาเหตุไม่เจอ ก็เลยใช้วิธีติดรีเรย์แล้วดึงไฟจากแบตโดยตรง พอแก้ไขให้ไฟติดได้ ฟิวส์ก็ขาดอีก พี่แกก็เลยตัดสายอะไรของแกก็ไม่รู้ เพื่อไม่ให้ฟิวส์ในห้องโดยสารขาดอีก แต่ทำไปทำมาพอขับออกจากร้านไปได้ซัก 2-3 กิโล มันก็ดับอีกอยู่ดี สรุปว่า เซ็งครับเสียตังก์ไป 1200 (ค่ารีเรย์สองตัว+ค่าฟิวส์ 700 ค่าแรง 500) แต่ไม่หาย ซ้ำยังมาตัดต่อสายไฟวุ่นวายอีก (ตอนแรกแกจะดีงไฟจากสายไฟที่เข้าตัวเครื่องเพื่อตัดต่อพ่วงเข้ากับไฟตัดหมอก ดีที่ว่าเห็นและห้ามทัน ไม่งั้นก็.....เละอีก) แกบอกว่าถ้ามีปัญหาเข้ามาอีกได้ทุกเมื่อ ใครมันจะเข้าไปครับแบบนี้ รถเยินหมดแล้ว

สรุปว่า อยากจะขอคำแนะนำครับว่าจะไปทำที่ไหนดี อยากทำให้มันเป็นแบบเดิม(แต่ติดซีนอน)อ่ะ ไม่ใช่ว่าทำสายนู่นมาแปะสายนี้รุงรังไปหมด (เพราะระบบไฟตัดหมอกของผมมากับรถครับ ไม่ได้ติดเพิ่ม) ไม่รู้ว่าศูนย์จะรับทำรึเปล่า เพราะเค้าอาจจะถือว่าไปทำข้างนอกมา ศูนย์ไม่รับ ก็เลยไม่รู้จะทำไง กลัวไปร้านที่มั่วๆ มันก็จะมั่วๆ ตัดต่อสายไฟอีก เละกันเข้าไปใหญ่ มืดแปดด้านจริงๆครับ จะเบิกสายไฟใหม่ ศูนย์ก็บอกว่าต้องเบิกทั้งชุด ซึ่งมันก็แพงมากๆ แต่ถ้าหาทางออกไม่ได้ ก็คงต้องเบิกทั้งชุดอ่ะครับ

รบกวนจริงๆ เเนะนำหน่อยครับ ถ้าช่วยแนะนำที่เป็นศูนย์หรืออู่ที่ชำนาญรถรุ่นเราจะดีมากๆครับ เพราะอยากคงระบบซีนอน(ต่ำ+ตัดหมอก) และ edfc ไว้

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ใ ห้ พี่ คิ ง ดู ใ ห้ สิ คั บ ห รื อ ไ ม่ ก็ คุ ณ จ๊ อ ส ก็ ไ ด้ คั บ

3. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    Bear R 086-88258469 ถนนคลองลำเจียก เรียบด่วนรามอินทรา

4. [M]oddy

[M]oddy New Member Member

24
    0
    0
    สู้ๆ

ใจเย็นๆ ครับ เดี๋ยวเจ้า ES เทพ ก็กลับมาวิ่งได้ตามเดิม
    เป็นกำลังใจให้นะตัวเองงงงงงง.......:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้