Stream 03 อยากทำโคมดำ ที่ไหนดีครับ

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย Nuttapol Lienpanich, 31 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nuttapol Lienpanich

Nuttapol Lienpanich New Member Member

0
    0
    0
    Stream 03 อยากทำโคมดำ ที่ไหนดีครับ แนะนำหน่อยสิครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

2. Project Mu

Project Mu New Member Member

94
    1
    0
    ติดต่อ K.ฟลุก เลยครับเพื่อนผมไปทำมา เนียบมาก ครับ เขาทำในคลับหลายคันแล้วครับ เบอร์084-074 9259

3. Streamhd

Streamhd New Member Member

28
    0
    0
    ถ้าจะทำ ให้ระวังตอนประกอบด้วยนะครับ อย่าให้พ่นสีหนาไป เดี๋ยวตอนประกอบแล้วสีละลอกเอาได้

4. obb_es

obb_es New Member Member

97
    9
    0

พี่ม่อน นี่นา ดีใจจัง.......
    :D

5. Nuttapol Lienpanich

Nuttapol Lienpanich New Member Member

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

6. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    นี่แน่ะบังเอิญผ่านมาครับ.......ขอตอบเลยครับ เอ............แต่เราคุยกันแล้วนี่ครับ ราคา 1000/คู่นะครับ
    ผมทำ 2003 ไปประมาณ 5-6 คันแล้วครับ ที่บอกว่าสีลอก น่ะ แปลว่ารู้จริงครับ เพราะตอนประกอบตัวนี้
    มันจะมีขอบเป็นบ่า อยู่หน่อยนึงครับแล้วตอนประกอบมันจะติดกับ ซีล เดิมทำให้สีหลุดติดซีลเดิม ไปด้วยครับ
    (บางส่วน แต่ใส่เข้าไปแล้วเห็น จะๆ เลยครับ แต่มีวิธีแก้ไขครับ แล้วอีกอย่างนึงคือ ปรอทที่ฉาบมาด้วย มัน บ๊าง บาง
    ต้องระวังมากๆครับ เพราะมันจะหลุดตามกระดาษกาวเวลากันสีครับ ) ที่ผมทำ นะครับ ผมจะใช้ซีลเดิมครับจะไม่มีการใช้ cilicone
    อะไรใดๆ ทั้งสิ้นครับ มันไม่ดีครับ แล้วถ้าโคม สกปรกหรือหมอง จะล้างให้ หลังจากประกอบโคมเสร็จแล้วจะขัดเลนส์ และเคลือบเลนส์
    ให้ด้วยครับ.........รายละเอียดที่กล่าวมานี้.........คือ 1000/คู่ครับ...............ขอบคุณมากครับ

7. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    กระจ่างเลยคับ

8. Nuttapol Lienpanich

0
    0
    0
    อัพไปก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้