ถามเรื่องเกจ์วัดแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย primmy, 18 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    รบกวนถามเรื่อง เกจ์วัดแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิง ไม่ทราบว่า มีที่ไหนขาย บริเวณ ลาดพร้าว ศรีนครินทร์ อ่อนนุช บ้างหรือไม่ครับ คือต้องการรู้ว่าขณะขับแรงดันนั้นเปลี่ยนแปลงหรือไม่ จะติดภายในรถ อ่ะ... จะเป็นแบบแรงดันโดยตรง หรือแบบไฟฟ้าก็ได้ครับ แนะนำที ครับ อ้อ ราคา ด้วยครับ

2. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    -*-ลองหาจากในเวปนี้ละครับ มีเยอะ ดีๆ ถูกๆเพียบ ^^

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ลองเข้าไปดู forum ซื้อขายพวกเกจดูสิครับ

4. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
  5. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
  6. Full Throttle

Full Throttle New Member Member

11
    0
    0
    ถ้าจะติดตั้งเกจวัดแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิงในห้องโดยสารต้องใช้แบบไฟฟ้าเท่านั้นครับ การเอาเกจวัดแบบกลไกมาวัดแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิงผู้ผลิตแนะนำให้ติดตั้งในห้องเครื่องเท่านั้น ถ้าเอามาติดในห้องโดยการเมื่อเกิดการรั่วไหลอาจเกิดอันครายได้ครับ

ขอให้โชคดี

7. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ผมใช้หน้าเกจน์ของ oil แต่เซนเซอร์ตัวมันจะเล็กกว่าหน่อย ร้านบอกใช้กันได้ครับ ลองดูครับ เพราะตัวออยเพรส ก็ติดมาพอสมควรยังใช้ได้อยู่ครับ เลยจะติด fuel เพิ่มครับ ยังไงต้องหาสามทางพร้อมเลยนะครับจะได้ไม่เสียเวลา
    แต้ถ้าของ defi ตัวรางน้ำมันที่ติดมากับเซนเซอร์(สามทาง)มันดูดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้