ขออนุญาตระบายครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย akerat, 18 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akerat

akerat New Member Member

5
    0
    0
    เมื่อวันที่ 19/04/2008 ผมได้ติดต่อมาหาคุณ King เพื่อขอรบกวนให้มาติด Xenon ให้ครับ และขอหลอดไฟ 10000k พอมาถึงก็ทำการติดตั้งครับ มีข้อที่ผมขอระบายดังนี้ครับ
    1.อุปกรณ์ที่ใช้เก็บตัวบาลาส เป็นเหล็กที่มีขนาดเล็กกว่าตัวบาลาส เลยต้องใช้เทปพันไว้อีก ซึ่งมองว่า ไม่สมเหตุสมผล
    2.ขณะพยายามเปลี่ยนเหล็กรัดตัวบาลาส ปรากฏว่าทำบาลาสหล่นลงพื้นอย่างแรง เฮ้อ...
    3.หลอดไฟ นำหลอด 14000 k มา แล้วบอกว่าอันนี้ดีกว่า ชัดกว่า (ผมมองว่า หยิบผิดมาหรือปล่าวครับ) แล้วพยายามบอกลูกค้า ว่าดีกว่า
    4.นัดวันเปลี่ยนหลอดก็คลาดเคลื่อน บอกไม่ว่าง หลังการติดตั้ง พอใช้งาน เวลาเปิด แสงมีการสั่น และติดข้างไม่ติดข้าง ต้องเปิด-ปิดหลายครั้ง
    5.คุณ King บอกว่าเป็นที่ระบบไฟที่รถไม่ดี เพราะติดแก๊ส งง งง งง งง (เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย) ต้องเดินลีเลย์เพิ่มถึงจะหาย และต้องเพิ่มเงิน 1000.-
    6.พอดีผมเป็นช่างเองอยู่แล้ว หาลีเลย์มาใส่ คงไม่ยาก หลังใส่ลีเลย์แล้ว อาการก็ยังคงมีเหมือนเดิม
    7.แจ้งคุณ King เธอบอกว่าจะเข้ามาหาวันที่ 6 หรือ 7/06/2008 แล้วโทรบอกผมว่าไม่สะดวกขอเลื่อนเป็น 10/06/2008 จนบัดเดี๋ยวนี้ ปา เข้าไป 18/06/2008 แล้ว ก็ยังไม่มา และไม่มีการติดต่อมาแต่อย่างใด

ผมคิดว่าผู้บริโภคอย่างผม ไม่เคยเอาเปรียบใคร ผมขอให้มาติดตั้งที่บ้าน ผมก็ให้ค่าค่าน้ำมันเพิ่มไปอีก 300.- แต่สิ่งที่ได้รับผมว่าไม่ค่อยดีเลยครับ การให้บริการ และการนัดแนะวันที่จะพบกัน ผมคิดว่าเป็นเรื่องสำคัญนะครับ และควรที่จะมาแก้ไขให้ถูกจุด ถ้าอุปกรณ์ไม่ดี ก็ควรเปลี่ยนให้ลูกค้า เพื่อความพึงพอใจครับ ไม่ใช่มาโทษว่าเพราะติดแก๊ส ถึงเกิดปัญหา (เวรกรรม)

ก็ขออนุญาตระบายไว้ ณ ที่นี้ครับ ผมเองชอบ Web นี้นะครับ เพราะได้ความรู้ดีครับ และใช้ Civic 04เหมือนกัน และผมได้เคยส่งใบสมัครมาทาง Mail ตั้งนานแล้ว แต่ก็ไม่ได้มีการตอบกลับ หรือตอบรับผมแต่อย่างใด ก็เลยไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างรัยต่อ พอมาเจอเหตุการ์ณนี้ ก็เลยไม่สามารถนิ่งเฉยอยู่ได้ครับ

และอยากให้คุณ King มีความรับผิดชอบมากกว่านี้ครับ เป็นผู้ใหญ่กันแล้วครับ ความรับผิดชอบต่อหน้าที่ ต่อคนรอบข้าง ต้องมีคุณภาพตามวัยวุฒิที่เพิ่มขึ้นด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่กรุณาเสียสละเวลาอ่านกระทู้นี้ครับ และต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ ถ้ากระทู้นี้ทำให้ทุกท่านไม่สบายใจ:embarassed::cry::sad::mad::eek::p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2008
  2. ed_mark

ed_mark New Member Member

34
    0
    0
    อืม ๆๆๆๆๆๆ

3. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    ผมว่าใจเย็นๆดีกว่าคับ พี่คิงอาจจะติดธุระจิงๆ ไม่ได้เข้าข้างพี่คิงนะคับ
    รถผมก่อติดไฟที่พี่คิงเหมือนกาน ตอนแรกก่อมีอาการเหมือนพี่ ที่เปิดแล้วแสงมีอาการสั่น หลังจากนั้นรถผมแบตหมด พอเปลี่ยนแบต ก่อหายไปเลย (ไม่รุ้ว่าเป็นที่แบตหรือป่าว)
    อีกอย่างพี่คิงก่อต้องทำงานเหมือนกับพวกเราล่ะคับ เห็นใจพี่ทั้งสองเหมือนกานที่เวลาไม่ค่อยตรงกัน แต่ใจเย็นๆดีก่าคับ
    ส่วนที่พี่สมัครเป้นสมาชิกกับคลับแล้วไม่ได้รับการตอบรับ คงเพราะประธานคลับอาจจะไม่ว่างนะคับ ก่อเข้าใจนะคับ ว่าไม่รู้จะทำยังไง แต่อยากแนะนำพี่ให้เข้ามามิตติ้งดูก่อนอ่ะคับ (ถ้าพี่ยังไม่เคยเข้ามา) เพราะทุกคนก่อเป็นประมานนี้อ่ะคับ อาศัยตอบกระทู้บ่อยๆ แล้วมามิตติ้งจะได้รู้จักกันอ่ะคับ ทุกปัญหามีทางออกคับ ใจเย็นๆนะพี่คับ

4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ใจเย็นๆครับเรื่องแบบนี้ก็เหมือนกับลีบอกแหละครับเพราะคุณคิงส์แกก็ทำงานเหมือนกับพวกเราแกอาจจะไม่ว่างก็ได้แต่ดูๆแล้วคุณคิงส์ไม่เป็นคนแบบนั้นหรอกครับเดี๋ยวแกคงมาดูให้ครับ
    ส่วนเรื่องสมัครสมาชิกนั้นนั้นคุณต้องมายืนยันในวันมิตติ้งอีกทีว่าส่งใบสมัครมาเพราะผมส่งใบสมัครไปแล้วก็ไปมิตติ้งครับถึงจะรู้ว่าประทานได้รับใบสมัครของเราหรือยัง....ที่คุณกล่าวมาแสดงว่าคุณไม่เคยมามิตติ้งเลยใช่หรือป่าวครับ
    รองมามิตติ้งดูครับมาเป็นเพื่อนกันครับ:)

5. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ใจเย็นๆครับ ค่อยๆพูดกันให้รู้เรื่องครับ อาจมีการเข้าใจผิด หรือไม่เข้าใจกันครับ ค่อยๆพูดกัน ปัญหาทุกอย่างจะจบลงได้ ถ้าใจเย็นๆครับ ส่วนเรื่องเข้าคลับ ผมแนะนำว่าให้มามิตติ้งเลยครับ สมัครในวันมิตติ้งเลย เสาร์นี้ว่างไหมครับ มาพบ มาเจอ มาพูดคุยกันครับ เพื่อนกันทั้งนั้นครับ

6. akerat

5
    0
    0
    :rolleyes::pขอขอบคุณทุกท่านครับ ที่ช่วยกันที่จะประนีประนอม นี่แหล่ะครับ ที่ผมว่าผมชอบที่นี่ เพราะต่างคนต่างที่จะมีน้ำใจให้กันและกัน ทั้งที่ไม่ได้รู้จักกันมาก่อน น้อยครับที่จะมีลักษณะแบบนี้

เรื่องที่ผมมาโพสครับ ผมเข้าใจคุณ King ในทุกกรณีครับ เพียงแต่นิดส์เดียวที่รู้สึกไม่ค่อยดีครับ แค่เพียงว่า น่าจะมีการติดต่อกันมาบ้างเท่านั้นครับ ต่อให้ยุ่งยังงัย แค่โทรศัพท์ไม่ถึงนาที ก็เท่านั้นเองครับ ทั้งนี้ เพื่อแสดงความรับผิดชอบ และมอบความไว้วางใจกับลูกค้าครับ และบอกตรงๆครับ ไม่ได้โกรธหรือร้อนใจคุณ King เลยครับ เพียงระบายครับ 55555

ส่วนเรื่อง Meeting ครับ เคยไปครั้งนึง ที่ปั๊ม ปตท. ดินแดงอ่ะครับ แต่ไม่รู้จักใครเลย แล้วก้อไม่มีใครรู้จักผม 5555 :cry: ก็เลยไม่กล้าที่จะคุยกับใครก่อนอ่ะครับ เนี่ย...เห็นกระทู้โยน Bowling ก้ออยากไปร่วมด้วยมากเลยครับ แต่ก็ไม่ได้ไป :eek: รู้จักเจ้า Gorch อยู่คนเดียวเองครับ เพราะไปทำไฟกับเค้าอยู่บ่อยๆ5555

ถ้าคุณ King เห็นกระทู้นี้ ก็อย่าคิดรัยมากนะครับ ผมก็พูดในส่วนที่ผูบริโภค ควรได้รับเท่านั้นครับ และถ้าคำพูดใดที่คุณ King อ่านแล้ว รู้สึกไม่ดี ผมก็ต้องขอโทษด้วยครับ ไม่มีเจตนาครับ:teeth:

7. akerat

5
    0
    0
    ทุกวันเสาร์ ผมเล่นแบดมินตัน ตั้งแต่ 10.30-15.30 ครับ มี Meeting เหรอครับ ที่ไหนอ่ะครับ ถ้ายังอยู่กันถึงช่วงเย็น เด๋วผมตามไปครับ:rolleyes::p;)

8. >>SP<<

>>SP<< New Member Member

151
    5
    0
    ใจเย็นๆๆๆคับพี่น้องคับ ....... ค่อยๆๆคุยกันดีๆๆดีก่านะ อย่าคิดมาก...สู้..สู้ๆๆๆๆ

9. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    โอเค ค่อยๆคุยกันนะครับ

ลูกผู้ชายด้วยกัน เล่นรถด้วยกัน
    ลองหาเวลาหรือช่องทางพูดคุยกันดีๆนะครับ อย่าใส่อารมณ์ คุยด้วยเหตุและผล ทุกอย่างจะมองเห็นทางออกที่ดี

ส่วนเรื่องมิตติ้ง อย่างที่เพื่อนๆด้านบนในคลับบอกแหละครับ ทุกเสาร์ที่3ของเดือน ตั้งแต่ 16.00 เป็นใบไป
    เสาร์นี้รู้สึกจะนัดเจอกันที่แดนเนรมิต(เก่า) ไปพบปะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในคลับได้ครับ
    เข้าไปเดินคุยเลยครับ ทุกคนเป็นมิตรหมด

แต่ครั้งนี้อาจจะไม่ได้เจอผม...สเตฟานตัวเป็นๆนะครับ เพราะติดกองถ่าย อาจจะไม่ได้ไป 5 5 5
    ไว้โอกาสหน้าคงได้พบปะกันครับ

โชคดี :D

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  10. ed_mark

ed_mark New Member Member

34
    0
    0
    เข้าใจกันดีที่สุดแล้วก๊าบบบบบบบบ ทุกปัญหามีทางออก

11. nit _es

nit _es New Member Member

53
    7
    0
    ตา kingตอบหน่อยเดี๋ยวจะเสียลูกค้า:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2008
  12. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    อิอิ :D:D:D เข้ามาแจมม กิ๊บ...กิ้วววววววว... ด้วยคน 555
    มาครับ มามิตติ้งเถอะ ตอนนี้เรื่องใบสมัครทางเมลล์ ยกเลิกไปแล้วครับ อยากเห็นตัวเป็นๆ ซะมากกว่า

อาจจะต้องขออภัยเป็นอย่างสูงเลยครับ สำหรับ สมาชิก ที่มามิตตติ้ง ครั้งแรก อาจจะ แปลกๆอ่ะครับ ความรู้สึกแบบนี้ เป็นกันทุกคนครับ ต้องใจถึง นิดนึงครับ เดินเข้ามาทักเข้ามาคุยได้เลย เพราะ จิงๆ เห็นพวกผมยินคุยกัน บางที ก็ อาจจะต้อนรับขับสู้ไม่ทั่วถึงอยุ่แล้วครับ เพราะ เรายังแปลก หน้า ยังใหม่กันอยู่

ผมยังจำได้เลย วันที่ผมไป วันแรก พูดง่ายๆ (เอ๋อแดก) (เป็นวัน เตะบอล ที่สนาม TJ ตลิ่งชัน) (ก่อนหน้านั้น ก็ โพสถาม-ตอบปัญหาในบอรืด มาบ้าง)
    ผมก็เดินเข้าไปคุยเลยครับ ทักทาย ถามชื่อ เสียงเรียงนาม หลายๆ คน เห็นหน้าคร่า ตากันไว้ (ต้องทำใจไว้ล่วงหน้าครับ ว่าอาจเหงาๆ)
    ผมเชื่อ ว่า ถ้าสมาชิกใหม่ ทุกคน ทำแบบนี้ ไม่นานหรอกครับ ก็จะมีคน รู้จัก จำได้ กันหมด
    แล้วมิตรภาพ ก็จะบังเกิดครับ :):)

มาเล่าฟามหลัง อิอิอิ ครั้ง ยังวัยเยาว์ 55555
    ปล.วันนั้นวันแรก เตะบอล เขินๆด้วย 55555 เตะผิดเตะถูก :D:D:D:D

13. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ครั้งแรกของผมเกิดขึ้นตอนเรียนปีสี่ครับ ถึงมันจะช้าไปหน่อยแต่ก็เสียวมากครับ

คือว่าครั้งแรกที่ผมไปมิตติ้งเป็นตอนที่เรียนปีสี่ และรถก็เป็นปีสุดท้ายแล้ว RX 05 (พึ่งซื้อ) เลยไปมิตติ้งช้าไป 4 ปี ตั้งแต่มี ES มา ไปครั้งแรกก็เสียวมากครับกลัวว่าจะเหงา แต่โชคดีหน่อยเจอเพื่อนไปใหม่ด้วยกันหลายคนเลยยังพอมีกลุ่มยืนคุย พอไปมิตติ้งซัก 2-3 ครั้ง ทุกอย่างก็เปลี่ยนไป มีแต่มิตภาพ และ สาระความรู้ อิอิ จบ
    นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อ่านให้จบก่อนค่อยตัดสินใจ :D

14. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ใจใส่น้ำแข็งนะครับ

15. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    ผมว่าอาจจะเป็นด้วยเหตุผลหลายๆประการแหละครับ

ส่วนตัวผมเองก็เป็นลูกค้าพี่คิงเช่นกัน โดนเลสอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ติดใจอะไร พองานพี่แกเสร็จแกก็โหลๆมาเองเลย

16. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    ครั้งแรก ของ ผม ก้อ งาน ปีไหม่อ่า(แดนเนรมิต) คับ...อิอิ.......สนุกมากๆๆ คับ ...ได้เล่งเกมส์ ก่าเค้า ด้วยยยยยยยยยยยยย คริคริ
    แต่ช่วงนี้ ผมต้องทาม ทีสิท อ่าคับ เลยๆๆๆม่ายได้ไป ....แต่คลับcivic es......อบอุ่นมากๆๆคับบบบบบบบบบบบบบ

17. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ใ จ เ ย็ น ๆ คั บ

18. gikiydcd

gikiydcd New Member Member

36
    1
    0
    ผมไม่ได้เข้าข้างพี่คิงนะครับ และก็ไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้นกันครับ แต่ส่วนตัวผมแล้ว พี่คิงไม่น่าจะใช่พ่อค้าแบบนั้นอะครับ ผมยอมรับว่าหน้าพี่เขาอาจจะนิ่งๆตายๆ แต่ว่าถ้าสนิทแล้ว เป็นคนที่คุยแบบสนิทใจมาก รถผมตั้งแต่ซื้อรถมาถึงตอนนี้ ผมทำพี่คิงหมดครับพวกไฟพวกงาน handmake ต้องมี่อะไรเข้าใจผิดกันแน่ๆเลย ก็ขอให้เคียกันได้เร็วๆนะครับ เพราะไม่อยากเสียคนดีมีฝีมือไปครับ

19. note^-^

note^-^ New Member Member

33
    3
    0
    เข้าใจ เห็นใจคับ ผมก็เคยเจอเหตุการประมาณนี้คับ
    ทำให้หัวเสียมากๆ ยังไงก็ดูกันอีกทีว่าจะยังไง

20. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    รอคุณ King มาแถลงนะครับ ฟังเสียงทั้งสองฝ่าย อาจจะเข้าใจกันมากขึ้นครับ

ส่วนมิตติ้ง กระทู้นี้เลยครับ :)
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=503465

21. akerat

5
    0
    0
    ครั้งแรกปี4 5555555 ฟังแล้วเสียวดีพิลึก มโนภาพไปซ๊ะไกลเลยอ่ะครับ 555

เมื่อประมาณ ดึกๆ วานนี้ คุณ King ส่งเม็สมาแล้วครับ ว่าจะเข้ามาหาผมวันนี้ ประใณ 14.00 ครับ เห็นบอกว่า เพิ่งแล้วเสร็จจากงานศพอะไรประมาณนี้ครับ ขอบคุณ คุณ King ด้วยครับ ที่ส่งข่าว

ขอขอบคุณทุกท่านมากครับ ถ้าเล่นแบดวันเสาร์ แล้ว ทำรถเสร๊จ จะตามไปสมทบที่แดนเนรมิตนะครับ พี่น๊องงงงงงง :rolleyes::p:embarassed::D:):D:eek:

22. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    เริ่มแก่แล้วน่ะเราอ่ะ...:D

23. akerat

5
    0
    0
    เมื่อสักครึ่งชม.ที่แล้ว คุณ King โทรมาหาแล้วครับ คุณ King กำลังกลับจากแม่ฮ่องสอนครับ เพราะเกิดอุบัติเหตุกับพี่ชาย รถพลิกคว่ำเสียชีวิตครับ ขณะอยู่ที่แม่ฮ่องสอน สัญญาณโทรศัพท์ไม่ดีครับ ทำให้ไม่สามารถติดต่อกันได้ครับ

ผมขอแสดงความเสียใจกับคุณ King ด้วยนะครับ ที่ต้องสูญเสียพี่ชาย ในอุบัติเหตุครั้งนี้ครับ:sad::cry:

24. tui013

1,777
    238
    0
    :D:D:D

25. ดีสุด แล้วคับ ES Group อิอิ ไม่เข้าใจตรงไหน ถามได้หมด เดี๋ยว พวก พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ก็ เข้ามาตอบกันคับ

26. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    อีกอย่างที่คุณไม่รู้เกี่ยวกะตาคิง

คือ ... นอกจากมันจะเป็นนักพ่นโคม

นักต่อไฟ

...............

มันยังเป็นนักแบดฝีมือฉกาจ

27. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ขอบคุณมากเลยพี่ เป็นความรู้มากเลย:p

28. tui013

1,777
    238
    0
    ไอ้สาดดดดมึงไม่บอกว่าเอาใจใส่ช่องฟิตวะ.....:D:D

29. oadvoven

oadvoven New Member Member

15
    2
    0
    อดีตเด็กES แวะมาดู อีกอย่างที่คุนไม่รู้เกี่ยวกะตาเอก aLERT นอกจากจากจะหล่อ เท่ แล้วยังเอาเก่งอีกด้วย
    เอาอกเอาใจนะครับ อย่าคิดมาก

30. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    คอน..ด้อม เอ๊ย....คอน เฟิม ครับ....:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้