Nalam Renovation

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย ASCARI, 18 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ASCARI

ASCARI New Member Member

2
    0
    0
    มีเรื่องปรึกษาท่านๆ..หน่อยครับ..
    ..รถผม nalam ปี 83 ตัวเครื่อง 1600 แต่เปลี่ยนเครื่องเป็นของตัว 1800 ตั้งนานคแล้วครับ ก็ถึงคราวต้องปรับปรุงกันบ้างเลยอยากจะขอคำปรึกษาครับ
    1. ถ้าจะทนใช้เครื่องเดิมและติดแก๊ส จะได้โลละสักกี่บาทครับ
    2. ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องและติดแก๊สท่านๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ในหัวผมมีแค่ 1G กะ 1J ไม่โบ แต่ใจผมอยากเปลี่ยน 1J manual แล้วค่อยนำไปติดแก๊ส
    3. ขอแนะนำร้านวางเครื่องด้วยครับ บ้านผมอยู่หลักสี่
    4. ถ้าจะเปลี่ยนแม๊กใส่ขนาดใหญ่ได้เท่าไรครับ ผมกะจะเปลี่ยนเบรกเป็น Disc 4ล้อด้วย ปกติเอา Disc ของอาไรมาใส่ได้ครับ..
    ..ขอรบกวนหน่อยครับ เพราะกะว่าจะเอาคันนี้มาใช้ประจำวันอะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบ....

2. 2T engins

2T engins New Member Member

77
    0
    0
    แนะนำว่าให้ใช้เครื่องเดิมเถอะ8iy[ ค่าเครื่องเจพร้อมลงตอนนี้เบ็ดเสร็จหลักแสน ไหนจะทำช่วงล่างอีก ติดแก๊สอีก ผมว่าเตรียมเงินสัก 2 หมื่น ไปติดแก๊สเครื่องเดิมดีกว่า เงินที่เหลือเอามาทำเครื่องเดิมซักนิดหน่อยก็คงพอวิ่งสนุกครับ :)

3. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เห็นด้วย....กับบอยคร้าบบบบบบ

ตอนนี้....ราคาเครื่อง เจ.....แพงขึ้นกว่าเท่าตัวแล้วคร้าบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้