เรื่องเล่าจากในปั๊ม ลองอ่านดูครับ อุทาหรณ์ได้ครับ ระวังกันด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Secretlev, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Secretlev

Secretlev New Member Member

3
    1
    0
    ระวังห้องน้ำในปั้มและรถที่ขับตามมา
    เขาเคยคิดว่าภาพข่าวอาชญากรรมที่มีให้เห็นบนน.ส.พทุกวันเป็นเรื่องไกลตัว
    จนกระทั่งกลางดึกคืนหนึ่ง ในห้องน้ำของปั๊มน้ำมันที่เปิดไฟฟ้าสว่างไสว
    วิชชุ เศรษฐกนก ศิลปินฝึกหัดของบริษัท Aratist ในเครือแกรมมี่กรุ๊ป จึงตระหนักว่า
    ไม่ว่าใครก็มีโอกาสตกเป็นเหยื่อของอาชญากรได้พอๆกัน
    วันที่เกิดเหตุผมไปคุยเรื่องงานดนตรีกับพวกเพื่อน ๆ และพี่ ๆ
    ที่พรีเมียร์พระราม 9 คุยเสร็จเกือบตีสาม ปกติก็ไม่ได้กลับดึกขนาดนั้น
    แต่วันนั้นคุยกันค่อนข้างซีเรียสเลยใช้เวลานาน คุยเสร็จต่างคนต่างแยกย้ายกลับบ้าน
    ผมขับรถเกือบจะถึงบ้านแล้วผ่านปั๊มแห่งหนึ่งก็เลยแวะเข้าไป อยากซื้อขนมกับ
    ไอศกรีมไปกินที่บ้านตอนนั้นไม่มีรถคันอื่นเข้ามาเติมน้ำมันเลย
    ผมขับไปจอดหน้ามินิมาร์ทเข้าไปซื้อของเสร็จ คิดว่าเข้าห้องน้ำล้างหน้าหน่อยดีกว่า
    ก่อนจะเข้าห้องน้ำ ก็เดินไปล็อครถก่อน ห้องน้ำของปั๊มอยู่ข้างหลังมินิมาร์ท
    ไม่มีใครในห้องน้ำเลย แต่ไฟสว่างมากเพราะเป็นไฟนีออน
    กำลังจะรูดซิปกางเกงก็ได้ยินเสียงตึง... เป็นเสียงคนเดินเข้ามา
    พอเอี้ยวตัวไปมองก็เห็นปืนจ่ออยู่ตรงหน้า ความรู้สึกแรกคือไม่อยากเชื่อว่าถูกปล้น
    แต่พอได้สติก็รู้ว่านี่ของจริง... จังหวะนั้นมันเร็วมาก พอผมเอี้ยวตัวไป
    เห็นคนเดินตามหลังมาอีกสองคน คนถือปืนก็ขึ้นลำปืน แล้วพูดด้วยเสียงดุ ๆ
    ว่า... ถ้ามึงไม่อยากตายหันหลังไป พอผมหันกลับ
    เขาก็ผลักผมกระเด็นไปติดกำแพงห้องน้ำ
    แล้วเอาด้ามปืนตบที่ท้ายทอยซ้อนกันหลายครั้ง
    ผมบอกเขาว่า....พี่อยากได้อะไร..เอาไปเลยหวังว่าเขาคงจะไม่ทำอะไรร้ายแรง
    แต่ปรากฎว่าเขาไม่สน ทุบเอาอีก... แล้วอีกคนก็เข้ามาจับมือผมไปไพล่หลัง
    ได้ยินเสียงแกะเทปกาวดังแควกก่อนจะเอาเทปนั้นมัดมือผมไว้พอมัดเสร็จ
    ก็จับตัวผมหันมา จากนั้นก็ต่อยที่ท้องผมอย่างแรง หมัดเดียวแต่จุกมาก
    จนผมทรุดลงไปนอนตัวงออยู่กับพื้น ต่อจากนั้นเขาก็จับขาผมรวบให้นั่งบนพื้น
    แล้วทำท่า เหมือนจะเอาเทปมามัดที่เท้า แต่เปลี่ยนใจเป็นมาพันที่หน้าก่อน
    เริ่มจากปิดตา ปิดปาก ตอนปิดปากเขาปิดจมูกไปด้วย ผมพยายามร้องว่าหายใจไม่ออก
    แต่เสียงมันดังออกมาแค่อือๆ เท่านั้น โชคดีว่าพันไม่แน่นมากยังมีช่องเหลือให้หายใจได้
    หลังจากนั้นมันก็เอาเทปมามัดเท้าต่อ ก่อนค้นตัวเอากุญแจรถไป แล้วทุกอย่างก็เงียบ
    ตอนแรกผมคิดว่าพวกเขาคงทิ้งผมไว้ เอาแต่รถไปอย่างเดียวรออีกเดี๋ยวค่อย ๆ
    กลิ้งออกไปหาคนช่วยก็ได้ แต่ยังไม่ทันจะโล่งใจเลย ก็รู้สึกว่าตัวเองถูกยกลอยขึ้น
    ตอนนั้นตกใจสุดขีดเลย ตกใจกว่าตอนเห็นปืนอีก เพราะคิดว่าคราวนี้คงต้องถูกเอาไปยิงทิ้งแน่
    ผมดิ้นสุดชีวิตเลยโดนอัดหรือเตะไม่รู้แน่เข้า หลังจากนั้นมันไม่เชิงว่ามีสติตลอด
    มันกึ่งรู้สึกตัวกับไม่รู้สึกตัว เนื่องจากถูกมัดตาเอาไว้ ทำให้ไม่รู้ว่าเค้าอุ้มไปไหน
    รู้สึกว่าหลังแตะอะไรสักอย่าง
    คิดว่าน่าจะเป็นรถเพราะพอวางเสร็จรถก็ออกตัวตอนนั้นนึกถึงพ่อแม่....
    ท่านจะอยู่อย่างไร เพราะผมเป็นลูกคนเดียว
    แล้วก็นึกถึงพระปลงว่าท่าจะไม่รอดรถวิ่งไปได้ซักพักก็หยุด
    รู้สึกตัวว่าถูกยกลอยขึ้น
    ก่อนจะถูกโยนโครมลงไปที่หญ้าคาดว่าคงเป็นข้างทางที่ไหนซักแห่ง
    กลั้นใจว่าจะโดนอะไรอีกไหม รู้สึกว่าจะถูกเตะเข้าที่กลางลำตัวอีกสองครั้ง
    จากนั้นก็ได้ยินเสียงรถขับออกไป.. เขาคอยจนแน่ใจว่าพวกนั้นไปแล้ว
    แล้วก็พยายามแกะเทปแล้วตะกายไปขอความช่วยเหลือ
    มีคนขับรถผ่านมา ช่วยเขาพาไปส่ง ร.พ. ไปนอนไอ.ซี.ยู 1 คืน
    เค้าบอกว่าพ่อแม่เคยเตือนแล้วว่าการขับรถกลับบ้านดึก
    ให้ระวังคนขับรถมาชนอาจเป็นโจร.............
    คนๆนี้โชคดีกว่าหลายคนที่เค้ายังกลับไปหาพ่อแม่ของเค้าได้...โลกนี้มันมีีทั้ง
    เรื่องที่ดีงาม แล้วก็เรื่องที่ไม่ดี มันเป็นโลกแห่งความจริง
    ขอให้ระวังตัวอย่าชะล่า หลาย ๆ คนคิดว่า... ไม่เป็นไรแค่นี้เอง แต่แค่นี้เองนั้น
    มันเท่ากับเราได้เอาตัวของเราทั้งชีวิตเข้าไปเสี่ยงซะแล้วถึงแม้จะไม่ห่วงตัว
    ก็ขอให้คิดถึงคนที่บ้านคนที่เป็นห่วงเราด้วยละกัน..
    ป.ล. ถ้าเป็น ญ.ก็อาจจะเสีย ทั้งกายทั้งใจ

ที่มาจาก http://www.tttonline.net/TTT2/hotzone/webboard_view.php?forum=5564

ปล. ผมไม่รู้นะครับว่าเรื่องจริงหรือเปล่า แต่อ่านแว้วก็อยากให้ระวังตัวกันทุกคนครับ มันเกิดขึ้นได้เสมอครับ

ขอบคุณครับ ชาว EK Club

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอบคุณมากครับ

3. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ขอบคุณครับ

คอยระวังตัวกันด้วยนะครับ

4. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    น่ากลัวคับ ต้องระวังให้ดี

5. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    ดีคับ... จะได้คอยระวังตัวคับ...

BiggyCat และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขอบคุณมากครับ :)

7. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    น่ากลัวครับ ต้องโพสให้เวปอื่นทราบ เพื่อเตรียมตัวซะหน่อย

8. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    น่ากลัวคับไปไหนดึกๆคงต้องไปกันหลายๆคน

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  9. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ที่สว่าง ๆ ยังอันตราย เฮ๊อออ

10. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    อ่านแล้วสยองจังครับ นึกถึงถ้าเจอกับตัวเอง จะทำไงดี

11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    น่ากลัวจัง

12. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    แล้วงี้ถ้าเป็นกรณีขับรถชนแล้วปล้นนี่ เพื่อนจะแก้ไขไงกันดีครับ มีวิธีไหนบ้างเอ่ย เพราะถ้าเราขับนำมาจอดที่สว่างก่อนก็ไม่รู้ว่าไอ้คันที่ชนมันจะตามมาไหมเนี่ย

13. EAK_EK

EAK_EK New Member Member

26
    7
    3
    ขอบคุณอย่างแรงคับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ

15. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    โดน"ปล้น"แทงค์ไม่กัว..แทงค์กัวโดน"ปล้ำ"มากกว่า อิอิ:D:D

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    :D:D:D:D

17. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ขอบคุณครับ

18. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ดีนะที่ปั๊มแถวหลัก4ไม่มีโจร มีแต่ขี้มาว

19. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ดีครับจะได้ระวังตัวมากขึ้น

20. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    อุ้ย..!! ดีนะเลิกกินแล้ว:D:D

21. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    น่ากัวคับ ระวังกันด้วยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้