สอบถามเรื่องการเปลี่ยนเกียร์ AUTO

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Lock_EC, 21 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lock_EC

Lock_EC Guest

0
    0
    0
    คือจะสอบถามหน่อยครับ ว่า เวลาเปลี่ยนเกียร์จาก1 ไปเกียร์2 เครื่องมันกะตุกอะครับ ไม่สมูส เหมือนเกียร์ออโต้รุ่นอื่นๆเลยอะครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ควรจะทำอย่างไง

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองตั้งสายคิกดาวใหม่ครับให้หย่อนกว่าเดิมหน่อยมันคงตึงไป
    เลยเปลี่ยนเกียร์ที่รอบสูงไปเลยกระตุก ***เช็คระดับน้ำมันเกียร์ด้วยนะครับ:D

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    9ตามนั้นเลยครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้