ย้ายแบตเตอร์รี่ไว้ข้างหลัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย popsupergasB14, 16 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    วิธีทำยุ่งยากเป่าครับ ผมว่าไอ้ข้างหน้า จะเอาไว้กรองอากาศซักหน่อย อะครับ ดีไม่ดีแนะนำด้วย

2. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    ไม่ยุ่งยากค่ะ ดึงๆๆๆ สายไฟ ออกมาทีเดียวทั้งยวง แล้วก็ไปไว้ข้างหลังได้เลย

จะให้ดี แนะนำให้เอาเครื่องไปไว้ข้างหลังด้วย ข้างหน้าจะได้โล่งๆ

ทีนี้ ไม่ว่าจะกรองอากาศ หรือ เครื่องกรองอากาศ หรือ พัดลมใบพัด 16 นิ้ว

ก็ใส่ได้ สบายๆ ค่ะ
    :D:p

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 ป้า แม่ม กวนได้ใจ :D:D:D:D +++

extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
  4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    มาแรงนะป้า :D:D:D:D

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ท่อรั่วหายยัง ค่อยๆทำทีล่ะอย่างนะค้าบบบ :D

golf_zahh ถูกใจสิ่งนี้
  6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    :D:D:D

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    พี่เจี๊ยบตอบได้หนุกหนาน อิอิ

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่ยากนะครับ แต่สายไฟที่ใช้เดินมาด้านหน้า อาจจะต้องใหญ่นิสสส

9. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    โดนอีกแล้น ขอรับพี่น้อง เห็นดาวเลยก็หนูจะที่ไปไว้กลองอากาศกับ คอยแยกหนิ เดี๋ยวคอยไปถูแบตหละซวยเลย สี่ยังเอาผ้าไปรองไว้เลย เอ หรือเอาคอยแยกไปไว้ข้างหลังดี นะ
    ท่อแอร์ซ่อมแล้ว แหละครับ เย็นเหมือนเดิม ซ่อมก่อนไป คลอง 5 หนะแหละ

:D:D:D:D

extrajeab และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไม่ยากครับ แค่ค่าแรง +ค่าทำแท่นยึดแบต ใหม่ + ค่าสายไฟ 2เส้น เส้นล่ะ4-5 เมตร :D

11. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาดู หุหุ

12. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แบตกะแก๊สไปอยู่ไกล้ๆกัน มันแน่

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  13. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    แนะนำว่าควรใส่แบตแบบไม่มีที่เติมน้ำกลั่นเพราะน้ำในแบตจะหยดใส่ตัวรถทำให้ผุได้ เพราะโดนมาแว้ว เตือนๆๆๆ

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  14. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เรื่อง ผุนี่

ยก ให้ คอลเกต เค๊า

15. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    เห็นด้วยตามนี้ค้าบ :sad::sad::sad:

16. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ย้ายเลยคาบบบบบ

จะได้หล่อหล่อ

17. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    อืมๆ ระวังๆ หน่อยละกันนะค้าบ

รถติดแก๊สเนี่ย ...

หากเกิดประกายไฟ ด้านหลังขึ้นมา งานจะเข้าเอา...

ถ้าโดนชนตูดอย่างจังเนี่ย งานเข้าแน่

เป็นผม ผมไม่ทำล่ะ เอาไว้ที่เดิมล่ะ สบายใจกว่า...

แล้วที่ว่าจะเอาที่ไว้ใส่กรองเนี่ย ...

จะเอากรองอากาศ วีโก้ มาใส่เหรอครับ

18. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เย้ยยยยย พี่หนุ่มๆๆ ไม่ใช่ฟันนะที่ผุ อิอิ

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    มี gas นี่น่ากั่ว น่ะ

20. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

แนวความคิดนี้สุดๆคับ ยังงัยเนี่ย อิอิ

21. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ไม่ย้ายดีกว่ามั้งพี่ มี เเก๊ส นี้น่ากลัว

22. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ตอนแรกผมก็กลัวแต่มาลองคิดดูไว้หน้ารถน่าจะน่ากลัวกว่าเพราะปกติกลิ่นเราจะได้กลิ่นมาจากข้างหน้ามากกว่า

23. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ย้ายไปไว้บนหลังคา ทำแล็กยึด ปลอดภัยสุด ผมว่า อิอิอิอิ

24. popsupergasB14

234
    39
    0
    นั่นแหละครับสาเหตุที่จะเอามาไว้ข้างหลัง มีคนเข้าใจแระ:D

25. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ผมกลับคิดตรงข้ามนะ ไว้ข้างหน้า อากาศยังคงมีทางระบายบ้าง

แต่ไว้ฝากระโปรงหลัง ไม่มีอากาศระบาย

โอกาสที่จะตูมตาม เกิดขึ้นได้ง่าย และหนักหนาสาหัสกว่าเยอะ

มีแรงอัดที่สูงกว่าด้านหน้าเยอะ...

แล้วใกล้กับตำแหน่งเก็บเชื้อเพลิง ทั้งแก๊ส และน้ำมัน ...

ยังไงก็คิดให้ดีๆ แล้วกันนะครับ

เพราะไม่ใช่แต่เราเท่านั้นที่เดือดร้อน

ยังมีคนอื่นที่ไม่ได้รู้เรื่องด้วย

ยังไง ต้องคำนึงถึง ชีวิต คนภายนอกด้วยนะคร้าบ

ตูมตามขึ้นมา อันตรายจริงๆ ...

เพราะแบตเตอรี่ มันจะเกิดการสปาร์คได้ ไม่ยากเท่าไหร่

หากติดตั้งไม่ดี หรือมีสิ่งเหนี่ยวนำ งานเข้าแน่ครับ

ฝากไว้ด้วยแล้วกันครับ คิดให้ดีๆ

มันคงต้องเลือกซักอย่าง ... ความแรง กับ การใช้งาน มันค่อนข้างสวนทางกัน...

26. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ทันตแพทย์บอก ว่า

ควรพบหมอฟัน ทุุุกๆ 6เดือน

ฉัน ใด ก็ ฉัน นั้น

รถ ติด แก๊ส ก็ ควร

ตรวจ สบาย บ่อย ๆ หน่อย

่ว่า มี รั่ว ตรง ไหน ไหม

ถ้า มัน ไม่ รั่ว ซะ อย่าง

ประกายไฟ ก็ ไม่ มี ผล

27. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถ้างั้นจะให้ดี
    ต้องไปหาหมอฟันย้ายแบตถูกไหมครับ:D

28. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    เห็นด้วย น่าตื่นเต้นดี ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้