ใครติดแก๊สน้องบี 14 บ้างครับติดปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับกำลังคิดจะติด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย jade_b14, 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jade_b14

jade_b14 New Member Member

10
    11
    0
    คือว่าผมใช้น้องน้ำแดงบี 14 รถปี 96 ทำงานเป็นเซลต้องอยอกต่างจังหวัดบ่อย ๆเวลาขับรถและเห็นรถเสียข้างทางเค้าเปิดฝากระโปรงหลังออกมาเห็นแต่รถที่ติดแก๊สและแป็นรถรุ่นเก่า ๆ ที่ติดเป็นส่วนใหญ่อยากทราบว่าเพื่อน ๆ ในคลับมีใครติดแล้วมีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ กำลังจะติดแบบมิกซ์ เพราะแบบหัวฉีดตังค์ไม่พอครับอ้ออีกอย่างครับ ต้องดูแลน้องเค้าเยอะกว่าเดิมมั้ยครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ติดได้เลยครับ ประหยัดกว่ากันเห็นๆๆ ไปต่างจังหวัดสบายเลย
    เรื่องดูแลรักษาก็เหมือนเดิม น้ำมันเครื่อง ต้องใช้ดีๆๆ หน่อย
    ถ่ายให้ตรงเวลาหรือเร็วกว่าหน่อย
    ส่วนที่เหลือเดียวรอผู้ใช้แก๊สมาตอบเพิ่มนะครับ....

3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แทบจะทั้งนั้นแร่ะครับ รถใหม่เค้ายังใจไม่ถึงกัน กลัวเครื่องพังหลุดประกัน ก็คงต้องเป็นรถเก่าแล่ะครับ แต่บอกได้เลย ติด LPG คุ้มค่า สุดๆ ครับ

4. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ผมติดแล้วมีปัญหาคร๊าบบบบ....
    ถ้าจะติดต้องคิดให้ดีนะคร๊าบบบบ....
    ปัญหาตอนนี้เท่าที่ทราบมีดังนี้
    1. ไม่ค่อเข้าปั๊มเติมน้ำมันอ่ะ แต่ตอนนี้อยากได้ของแถมจาก shell อิอิ
    2. ต้องเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องบ่อยขึ้น...
    ก่อนติดจะใช้รถเฉพาะเสาร์-อาทิตย์ แต่หลังจากติดแก๊สใช้รถมันทุกวันเลยอ่ะ
    3. ตูดมันห้อยอ่ะ (อันนี้ส่วนตัวนะคร๊าบ อิอิ) ต้องเปลี่ยนโช้ค โหลด เตี้ยให้มันดูดี อิอิ...
    4. ใครว่าติดแก๊สแล้วประหยัด... ตอนนี้ตังค์ก็ไม่เหลือเช่นเดิม แต่ได้ความสุขในชีวิตเพิ่มคร๊าบบบ...
    มีตังค์เที่ยว และซื้อของแต่งรถ แล้วก็จ่ายหนี้คร๊าบบบบ อิอิ...
    หมดแล้วมั้งปัญหา อิอิ...
    เก็บไว้พิจารณานะคร๊าบบบ... อิอิ

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เหมือนตาคนข้างบนเลย 5555 ใครว่าประหยัด มะก่อน 300 บาท วิ่งไปกลับที่ทำงาน เด๋วนี้ 300 บาท วิ่งไปกลับพัทยาได้เรยน๊า 5555

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  6. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    สนับสนุนให้ติดเลยคร้าบบบ...

ติดก่อนได้ใช้ก่อน ก่อนแก๊สมันจะขึ้นค้าบบบ...

ปัญหาไม่มีนะ ผมติดมา วิ่งไปมากมาย สบายๆ เลย

ขึ้นเหนือสุด แต่ใต้สุดแค่หาดใหญ่ ไม่มีปัญหาคับ

เพียงแต่ หาร้านที่มีมาตรฐานหน่อยเท่านั้นเอง

7. deo20

deo20 New Member Member

49
    20
    0
    รีบติดก่อนแก๊ส ขั้นราคานะครับ
    ติดก่อนคุ้มก่อน

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  8. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงนะคับ

9. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ติดแบบมิกเซอร์ จะเป็นไรป่าว แอร์โฟวจะมีปัญหามั้ย งบน้อย แต่อยากติด

10. j820

j820 New Member Member

4
    3
    0
    ติดเลยครับขอบอก แต่มีปัญหาครับไม่มีตังเติมแกส อะ

11. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    คิดอยู่เหมือนกันนะเนี่ย น้ำมันแพงเหลือเกินครับพี่น้อง

12. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ติดเสร็จแล้ว คืนนี้ไปเอารถ LPG

13. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ผมอยากติดเหมือนกัน แต่มีปัญหาที่ไม่มีตังค์ติด แงๆๆๆ....รับคนอุปการะด่วน คร้าบ อิอิ...:D

ปล...ด่วนๆ...คะแนน ด้านขวามืออ่า เอาไว้ทำไมครับ แล้วกดให้คะแนน ยังไงครับ ผมงง.. แล้วไหง จู่ๆคะแนนผมพรวดมาที่ 800 กว่าได้ครับ :jaw: ....งุงิ งงอย่างแรง อยากบวกให้คนอื่นบ้าง เห็นคะแนนตัวเองเพิ่ม อยากทดแทนบุญคุณ แล้วจะรู้ได้ไงว่าใครบวกให้เรา:wof:

nv1020 และ โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  14. poji

poji New Member Member

5
    1
    0
    ปัญหาอย่างเดียวหลังจากที่ผมไปติดแก๊สมาแล้วก็คือทำให้อ้วนขึ้นครับ ติดมาครึ่งปีน้ำหนักขึ้นมาจะ 10 โลแล้ว...โอ้ว เครียด

15. Bach Contrabass

414
    176
    0
    ติดแล้น ประทับใจมาก
    ไปเติมแก๊สมา ได้พูดว่า เต็มถัง มันดีใจนะเนี่ย

16. Bach Contrabass

414
    176
    0
    ติดแล้น ประทับใจมาก
    ไปเติมแก๊สมา ได้พูดว่า เต็มถัง มันดีใจนะเนี่ย

17. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    วิธีดู ว่าใครบวกให้คุณก็เข้าไปดูใน"แผงควบคุมส่วนตัว"น่ะครับ อยู่แถบแดงๆด้านบน
    วิธีบวก กดรูป"ตราชั่ง"ด้านซ้ายมือน่ะครับ เเล้วก้ใส่ชื่อ userของคุณลงไปจะได้รู้ว่าคุณเป็นคนบวกให้คนๆนั้น :D:D:D

18. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :D:D:D

19. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ติดแล้ว.สุดยอด

20. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ใช้มาจะ 4 ปีแหละ ติดเลยครับประหยัดเห็น ๆ ไม่ได้โม้ ม ม......

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  21. TOR_SALOON

TOR_SALOON New Member Member

8
    0
    0
    ติดเร็วคืนทุนเร็วแน่นอนครับ

22. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    แถววงศ์สว่าง พระราม 5 มีที่ติดแนะนำหรือเปล่าครับ
    เป็น B14 ปี 97 Manual อยากได้ที่มีประสบการณ์กับรุ่นพวกนี้นะครับ

23. kaniko

kaniko New Member Member

73
    53
    0
    กำลังศึกษาข้อมูลเรื่องติดแก๊ส B14 อยู่พอดีค่ะ
    บ้านอยู่บางกะปิ ขับรถมาทำงานแถวๆแคลาย
    เสียค่าน้ำมันตกอาทิตย์ละพันแหน่ะ หุหุหุ :D
    แถวๆปากทางเข้ากระทรวงสาธารณสุข
    (งามวงศ์วานซอย 2)ก่อนถึงแยกแคลาย
    เห็นร้านรับติดแก๊สรถยนต์อยู่นะคะ เล็งๆไว้เหมือนกัน
    แต่ไม่รู้ว่าเค้าทำดีรึเปล่านะ?? จากวงศ์สว่างขับมาก็ไม่ไกล
    ลองดูค่ะ

24. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองเข้าไปคุยดูนะค้าบบบหลายๆร้านหน่อย

ถามพวกอุปกรณ์การติด การรับประกัน

แล้วที่สำคันราคาไม่เหมือนกานทุกร้านค้าบบบ
    :)

25. Narate11

Narate11 New Member Member

50
    1
    0
    ตอนนี้ไม่ค่อยจะมีของครับและราคาก็ปรับขึ้น คิวก็ยาวนานเลยครับ เมื่อก่นติดกัน 14-17000 บาท ตอนนี้ 20000 up ครับ Fixmix ธรรมดาเลย ผมก็ติดมานานแล้วครับ B14 ปี99 ตอนแรกๆก็แบ็คไฟ ครับ กรองระเบิดเลย ต้องใช้น้ำมันวิ่งเข้าร้านเปลี่ยนเป็นกรองแสตนเลสหมดไป 2600 บาท ตั้งแต่นั้นมาไม่มีปัญหาอะไรอีกเลย

26. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    ผมติดคุ้มไปนานแล้วครับ ไม่เสียใจเลยที่ติด ตอนนี้ เงินที่เหลือ คิดว่ากำลังจะหารถใหม่อักสักคันมาติดแก็ส ของเดิมมันขับมากเหลือเกิน ขอบอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้