ประตูหลังฝืดมาก แก้ไขยังไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ตาโต แตนแตน, 16 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ประตูด้านหลังข้างซ้าย มีอาการ ปิด - เปิดยาก ฝืดมากๆ ลองฉีด sonex ก็ไม่ดีขึ้น แก้ไขยังไงดีคับ รบกวนผู้รู้ด้วย ขอบคุณครับ

1. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลองเอาจารบี ทาหรือยังครับ ส่วนใหญ่ที่เห็นฝืด จะขึ้นสนิมอ่ะ

ทีว่า เอาโซแนกฉีด นี่ฉีดตรงไหนหรอครับ

2. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    จารบี ดีกว่า

แต่ว่า ถ้าฝืดส่วนใหญ่กันเลยประตูลาโลกละ

เปลี่ยนใหม่ราวๆ 800 ได้

ของผมก็เป็นด้านซ้ายหลัง

ปล่อยไปก่อน ช่างมัน

3. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ของผมไม่ฝืดแต่เปิดยาก(คงเป็นที่ยางขอบประตู)
    เพราะไม่ค่อยได้เข้าทางประตูหลัง
    ประกอบกับเซ็นทรัลล็อคหลังขวาก็รวนๆ
    พอจะเปิดต้องใช้แรงดึงเยอะมือจับหักเลย..เซ็งเป็ด

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    อะไรที่มันไม่ค่อยได้ใช้ก็อย่างนี้แหละ

ก็ต้องหล่อลื่นกันเป็นธรรมดา ป๋าก็ออกแรงเกินไปอ่ะดิ่ ถึงขนาดหักเลย

นี่มีเปลี่ยนใหม่รึป่าวก็ไม่รู้:D

5. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เอาน้ำมันหยอดก็ยังพอทุเลาอาการได้นะครับ

6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เป็นเหมือนกันครับ หลังขวา แต่ช่างมันเพราะตังค์ม่ายมีอ่ะ..

ปล.เซ้งเป็ดเพราะเป็ดม่ายได้แชมป์อารายเลยช่ายป่ะเพ่ ฮิฮิ +++
    :D

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  8. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    หลังเหมือนกัน ทั้งฝืด ทั้งเซ็นทัลล็อค ช่างมันยังเปิดได้อยู่ไว้เปิดไม่ออกแล้วค่อยว่ากัน แถมกระจกไฟฟ้าหลังขวาด้วยนะไม่ค่อยจะมีแรงและ

9. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    เป็นข้างขวาเหมือนกันเลยครับ ทั้งประตู กระจก และก็เซ็นทรัลล็อค เคยลองเอาน้ำมันล้างดูแล้วก็ใส่จารบีมันก็ดีขึ้นมาบ้างครับ รอพังก่อน ค่อยเปลี่ยนทีเดียวเหมือนที่พี่ๆข้างบนว่าครับ

10. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    เป็นประตูหลังเหมือนกันคับ ที่บ้านไม่มีจาระบี ไม่รู้ว่าใช้วาสลีนแทนได้มั้ยคับ

11. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ

12. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    ของผมก็เป็น แล้วถ้าเอาจารบีทาเนี่ยต้องทาตรงไหนคับ ใครทราบช่วยบอกตำแหน่งให้หน่อยคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

13. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    เป็นเช่นกันครับ ช่างมันไปแล้วครับ

14. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ไม่เคยใช้ประตูหลังคับ :D

15. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> คุณเพ่ทั่นนี้หายไปนานเลยนะครับ 12/7/2551 ถ้าว่างมาช่วยถ่ายรูปด้วยนะคร๊าบปร๋ม อิอิ :D <<<

16. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    โทรมาเลยครับจะบอกลายแทงให้ รับรองกระจ่าง อิอิ

ผมอ่ะถนัดนักเรื่องฝืดไม่ฝืด 555

17. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

ถนัดประตูหลังหรอคับ
    ยังไงก็อย่าทับ line กันนะคับ
    :D:D

18. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    ช่วงนี้ติดทำวิทยานิพนธ์อยู่ครับ ไม่ค่อยสะดวกเท่าไรนัก ถ้าว่าง ๆ จะเข้าไปค๊าบบเพ่โจ

19. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    เป็นเช่นกันครับ ประตูหลังขวาฝืด กะ เซ็นทรัลล๊อคหลังขวาใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ก็ช่างมันครับ สงสัย ek จะเป็นหมดทุกคันมั้ยเนี่ย

20. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    หลังขวารถผมก็เป็น
    นึกว่าเป็นคันเดียวซะอีก
    แต่ที่น่ารำคาญคือ บางทีมันเด้งขึ้น แต่กดล๊อกไม่ล๊อกเนี่ยสิ จอดๆไว้อาจมีหายได้

21. zniperz

zniperz New Member Member

37
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ของผมทั้งซ้าย - ขวาเลย

22. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    รถผมเวลาปิดประตูกดล็อคแล้วจะลองเปิดหลังขวาทุกครั้งว่าล็อครึปล่าว แต่ถ้าจอดต่างที่จะลองเปิดทุกบานเสียเวลาดีกว่าเสียรถ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้