ช่วยโพสรูป กระบะตอนเดียวแต่งหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย piyod, 17 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. piyod

piyod New Member Member

25
    0
    0
    พอดีพ่อตาแกใจดีซื้อรถตอนเดียวมาให้อ่ะคับ เลยอยากได้แนวทางการแต่งซะหน่อยท่านใดมีไอเดียเจ๋ง หรือรูปถ่ายช่วยโพสทีนะคับ เดี๋ยวกะตังจะหมดซะก่อน ฮิฮิ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    555

กะลังปั้นอยู่..ไม่เกินเดือน...สมบูรณ์...มาแนวๆ..แบบ.....เมกา............

ไม่ตัดตาขอ...แต่..ใช้ของแต่ง..แบบ...แท้ๆ..เกือบทั้งหมด........

เบาะเป็นไฟฟ้า..............:Dเครื่อง NA...ทําปั๊ม......เอาไว้วิ่งอะไหล่ครับ...

3. piyod

piyod New Member Member

25
    0
    0
    โอ้..................แม่เจ้า.

4. โหดร้ายน้าดูท่าทางจะเเรงอยากเห็นคับตอนเสร็จสมบูรณ์

5. thanin2526

thanin2526 New Member Member

76
    1
    0
    โหดดีครับบ

6. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    เน้นว่า...วิ่งใช้ส่งของ..ให้ลูกค้าต่างจังหวัด..จริงๆ.............ไม่มีหอยครับ.........ตอนแรก..ล้อ 18..VIP ตอนนี้..15..ลึกๆ...(MADE IN JAPAN)...อาจจะล้น...แต่ต้องหลังตรวจสภาพ........รถยังไม่มีทะเบียน.....ต้องแจ้งขอครับ........

ตัดตูด...น่า...จะ...หลังตรวจ..สภาพ.............แล้ว...แจ้งใหม่..........

เครื่องเป็น STRADA.........ใกล้แล้ว

เอาขั้นตอน...และ....กรรมาวิธี...มาโชว์ก่อนแล้วกัน....ของแต่งหายไปหลายชิ้น...มีลูกค้า..มาขอ..ซื้อไป..จากอู่ด้วย..........เช่น ..ล้อ...ENKEI โครมเมี่ยมแท้ 18*8*9..ไปแล้ว.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2008
  7. รอชมคับ.. เอาใจช่วยคับ...

8. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ไม่เห็นมีใครมาโพสท์เลยอ่ะ...........มีผมคนเดียว....กดดันนะเนี๊ยะ....

9. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    สู้ สู้ ครับ...

10. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ปลุกผี

11. แหล่มเลยค๊าบ พี่โอ๊ต Midway

โอ๊ต MIDWAY ถูกใจสิ่งนี้
  12. NuTTyRaY

658
    13
    0
    เสร็จเร็ว ๆ นะครับ...

13. T'LOY

T'LOY New Member Member

118
    0
    0
    เส็ดไว ๆ นะคับ อยากเหงคับ

14. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    เสร็จแล้วคงจะหล่อน่าดูนะครับ

15. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    5-5-5

โดยจรรยาบรรณ.....ไม่อาจเปิดเผยได้หมด.....:D:D:D........นี่คือรูปล่าสุด..หลังจากที่..ทําสี..ไป....1 เดือน.....เปลี่ยนหลายชิ้น...ไม่ได้เคาะ อย่างเดียว..นะจ๊ะ......

ฝากเนื้อ...ฝากตัวด้วย...เพิ่งหัดแต่ง........
    :D:D:D

เรื่องทะเบียน...รอเลข..เจ๋งๆ..แบบ..ไม่เสียตังค์....คือว่า...งก...อ่ะ......:teeth:

อีก..2 อาทิตย์...สมบูรณ์แน่นอน...

ให้มันรู้กันไป..ว่า...ผม...อ่ะ...มือใหม่( ดีเซล..).......จริงๆ

16. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    5-5-5

เรา...ไม่ได้คุยกันนาน...เหมือนกันนะ......ไม่รู้...ใครงานยุ่ง......หรือ..พี่เอาแต่เก็บเงิน......:D:D:D:D:D:D:D:D:Dอิ+อิ.......อันนี้..แซวกันเล่นๆ..ครับแบงค์..:D

17. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    โห สวยดีจัง

18. miracle

miracle New Member Member

93
    0
    0
  19. NuTTyRaY

658
    13
    0
    ควันท่วมดีจัง...

20. 55+ แบงค์ก้อไม่รู้เหมือนกันค๊าบ แบงค์ขายของทุกวันเลยไม่มีวันหยุดเลยค๊าบ เอาไว้ว่างๆจะแวะไปอุด...ค๊าบ:p คิคิ+ แบงค์อยากได้สติ๊กเกอร์ร้านจังเลยค๊าบ:D
    ปล.ขอให้พี่โอ๊ตมีลูกค้าเข้าร้านเยอะๆ(จ่ายเงินสดทุกท่านน่ะค๊าบ)คิคิ+ ล้อเล่นน่ะ.....!:p

21. thanin2526

thanin2526 New Member Member

76
    1
    0
  22. ใช้รุ่นเดียวกับผมเลย....สีเดียวกันอีก...ของผมตัดคัทซีออกประมาณ1ฟุต ถ้าเสร็จแล้วขอชมหน่อยคับ....ส่วนรูปรถผมดูได้ที่ pickup freedom club ที่กระทู้รูปมิทติ้งเดือน พ.ค. 51

23. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    ติดตามตอนต่อไป++

อยู่ครับ++

24. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

แล้วเสร็จ.....ไปประมาณ..80 %......งบหมดไปก่อน..เพราะ..กําลังทํา A31 ..อยู่อีกคัน........:D:D:D:D

ตอนนี้....เหลือ..ติดเกจ์วัด....พวงมาลัยเพาเวอร์..........ระบบไฟ..นิดหน่อย..........ล้อหลัง..มี ล้อโตๆ..บวมๆ..สํารองไว้แล้ว.......:eek::eek::eek::eek:

มีคนมาขายชุดเทอร์โบ.......เดิมๆ..ของ 4D56ให้.......ถกๆ..แต่..ยังไม่ตัดสินใจ............:sad:

โปรเจคคันนี้...เน้นสวย...ใช้งาน..ส่งของ..แบบ...สบาย-สบาย...ไม่หวือหวา........:mad::mad::mad::mad::mad:

เบาะหนังไฟฟ้า..มีลูกค้า..มาขอซื้อไปจากรถครับ......เลย..กลับมาแนว..ORIGINAL

25. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

อีกนิดนึง.......เน้น.....เดิมๆ....

ขอขอบคุณ.....พี่น้อง..ที่ให้อะไหล่มาใช้....ช่วยเนรมิต..แบบ..ถูก-ฟรี......ให้อันนั้นนิด..อันนี้หน่อย.....

ทั้ง..พี่น้อย N.J + บ.ก ต่อ + เจี๊ยบเซอร์วิส + พี่จักร BIG SERVICE ....อิ+อิ......เอาไว้..จะรบกวนใหม่ครับ

ฟิล์มสีชาอ่ะ....ผม..สั่งมาใช้เอง..ติดรถในร้าน......:D:D:D ไม่ได้เอามาขายจริงจัง นะครับ....:D:D:D:D:D

26. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    แหล่มครับ

27. เยี่ยมมากค๊าบ พี่โอ๊ต MID WAY

28. Blue Dragon

Blue Dragon New Member Member

147
    0
    0
    จำสภาพเดิมไม่ได้เลยทำได้งัยเนี๊ยะ...แหล่มคับ

29. NuTTyRaY

658
    13
    0
    สวยครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้