เล่นกะGEAR AUTOกันมั้ย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย indy.presea, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    เครื่องNA .GEAR AUTO นำมาปรับเฟื่องและไล่รอบกันใหม่กับการออกตัวที่เร็วทั้งต้นและปลายที่ไหลดีขึ้น
    กะการใช้งบประมาณหมื่นปลายรวมโมแผ่นCLUTHใช้GEAR 2ลูก ขับสนุกขึ้นเยอะคิดว่าจาคุ้มมั้ยคับ
    ถ้าผลที่ออกมาทั้งทนและจุกจิกน้อยกว่าเซ็ทโบ STEPแบบใช้งานทุกวันเอาทนไว้ก่อนคับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ถ้าหมื่นปลายๆ
    เล่นเทอร์โบดีกว่าสามกลางๆ
    แรงกว่าเยอะ
    ถ้าจะเล่นกับเกียร์ออโต้
    ผมว่าเอาลูกทอร์คของเครื่องเทอร์โบขับสี่มาดีกว่าคับ
    ราคาไม่เกินสองพันเอง(ถ้ามีของนะ)

3. indy.presea

81
    1
    0
    เครื่องเดิมsr18 อ่ะจาขยับให้วิ่งดีขึ้นแบบว่าของที่มีอยู่คือโบเดิมของsrอ่ะถ้าจาเซ็ทเข้าไปแบบเอามันให้สุด
    stepนี้ก่อนจาเปลี่ยนเครื่องใหม่จาดีมะ ให้มันพังเป็นเครื่องๆไป ก่อนจาข้ามstepที่แรงขึ้นดีมะ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ผมว่าไม่คุ้มนะครับเซ็ทโบใช้งบเยอะนะครับ

ลงเครื่องใหม่จาถูกกว่านะครับ แรงกว่า โมต่อง่ายกว่าด้วย

5. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    อธิบาย ละเอียดๆ หน่อย จิ คับ พี่ฉะ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ตามนี้แหละครับ จริงๆถ้าเปลี่ยน ก็รีบๆนะครับราคาเครื่องกำลัง ขึ้น 555+
    J เดือน เมษาผมเป็นคนขาย 27000 บาท 1เจแคร้งกลาง ออโต้ฝาขาวพร้องไวร์ริ่งสาย
    J ขณะนี้ เห็นน้องก้องบอกว่า ปาเข้าไป เกือบ 5 หมื่น ที่เซียงกงบางนา
    แก๊สลิซึ่มจริงๆ

แต่ถ้าอยากสบายไม่เสียตังค์ SR18 เดิมๆ ถ้าเอาจริงๆ ลองทำตามที่ พี่ฉะ บอกก็ได้ครับพี่ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ถ้าอ่านข้อความจากพี่เขาบ่อยๆ จากกระทู้เก่าๆก็ได้ครับ แนวทางมีเยอะแยะเลย แรงนะพี่ SR18 เนียใช่ย่อย 180 อะ เด็กๆ
    จริงๆนะ SR18 ขับสบายสุดแล้วครับไม่จุจิกจู้จี้ ทนโคตร พ่อทนเลย ทนแบบไม่รู้จะทนไปไหน
    ผมขับเค้นตลอด ทรมาน แบบเออไปสักทีซิจ๊ะลาโลกไปได้แล้ว แต่ก็ยังสุ้ฟัดจริงๆนะครับ ไม่พังง่ายๆเลย
    เปลี่ยนน้ำมันเครื่องตลอด 3500 โลทุก3เดือน (ขับกทม.ติดบ่อย) เปลี่ยน้ำมันเกียร์ทุก 6 เดือนและก็ดูน้ำเต็มตลอด ใช้น้ำยาสีเขียวๆกันตระกัน แถมๆ SR18 ประหยัดด้วยนะครับพี่ เทอร์โบอะ มันโคตรกินเลยนะครับ

7. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ผมเอามาใส่แล้วครับพี่ฉะใส่ได้พอดีเด๊ะเลย ใส่ปุ๊ปงานเข้าเลย

8. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    งานเข้าไงอะตากอล์ฟ ช่วงนี้งานเข้าเหมือนกัน.........

9. BLUEprimino

584
    5
    18
    สำหรับสาวกพรีเซีย ผมมีทางเลือกอื่นกับการเล่นเกียร์ออโต้ มาบอกครับ..........

เกียร์เต็ท.........พร้อมใส่ครับ

10. indy.presea

81
    1
    0
    สรุปว่าลงเครื่องใหม่จาจบดีกว่าใช่มะคับ ก้อคิดไว้แต่แรกแล้วล่ะคับ แต่ใจนึงก้ออยากจาฝืนเล่นของเดิมให้รู้ว่าจาได้ขนาดไหน
    เลยถามพวกท่านดู เผื่อจาเห็นด้วย แต่สรุปแล้วล่ะจาวางเครื่องใหม่ตามทีเพื่อนๆแนะนำคับ
    ถามอีกทีนะอย่าว่าบ้าล่ะ ตัว 4G63 วางได้ป่ะ แท่นเครื่องต่างกันมากมั้ย ถามดูน่ะไว้เสริมความรู้บ้างไม่เคยสังเกตอ่ะว่า
    แท่นเครื่องต่างกันมั้ย มีความเป็นไปได้มั้ยถ้าจาวางลงไปในห้องเครื่องR11 เอาแบบว่ารู้ว่าเสียรถอ่ะแต่ถ้าวางๆได้มั้ยคับ แบบขำๆอ่ะ

11. BLUEprimino

584
    5
    18
    หน้าเครื่องหันคนละด้านกันครับ งานเข้าแน่

12. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ท่านประธานที่เคราพ กระผมนาย PeMhom สมาชิกคลับ P&P กลุ่ม R10 จะขอใช้สิทธิพาดพิง
    ประธานที่เคราพ ตามที่ท่านกล่าวมา เกียร์ที่ว่า ใส่เครื่องอะไรครับประธาน กระผมเกรงว่าจะเกิดความสับสนขึ้นได้ ขอให้ท่านประธานชี้แจงเรื่องนี้ด้วยครับ

บ้าตามกระแสเค้าหน่อย
    สรุปจะถามแค่ว่า พี่ป๊อป ใส่กับ GA ได้ป่ะพี่

13. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    งี้ถ้าจับยัดเข้าไป ก็ถอยหลัง 5 เกียร์ เดินหน้า 1 เกียร์อ่ะดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้