งานเข้าเลยครับ ซวยซ้ำซ้อนจิงๆ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 21 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ซื้อของมือสอง ต้องระวังนะครับ ผมว่าผมดูละเอียดนะ แต่ผมไปเอาล้อกลางคืน มันมืด เลยพลาดไปหลายจุดเลย

นอกจากยางคนละไซท์ มาสองเส้น ซีรีย์ 50 กะ อีกข้าง 45 แล้วมจะใส่ยังไง ลายเดียวกันด้วย

บอกม็คไม่คด สรุปว่าคด 1วง ทำสีไปแล้วด้วย ต้องทำใหม่อีก เซงมากๆ

หมดเงินไปเยอะเลยอ่ะ เริ่มเครียดๆๆ

ตามกระทู้นี้ เลยครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=7029283#post7029283

ขอบคุณพี่นิวมากๆเลยนะครับ ที่ให้คำปรึกษาเรื่องล้อนะครับ ผมเซงจิงๆอ่ะครับ หมดไปหลายพันแล้วอ่ะครับ:cry::cry:

2. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    สรูปค่าใช้จ่ายคร่าวๆเลยนะครับ งานนี้

ล้อ AVS Model 6 สองล้อ 2500
    ล้อ Volk TE37 สองวง 3000

ยางติดล้อมาสีเส้น ใช้ได้แค่ขอบ 15 สองเส้น -ขอบ 16 ใช้ไม่ได้เลย

ซื้อยางเสี่ยโอ้ตมา 2000

ทำสี ถ่วงล้อ 2000

แล้วยังมาคดอีก1 วง

ผมเครียดๆๆๆๆ เซงจนบอกไม่ถูก

โทรไปเจรจากับเจ้าของ ก็ไม่รับเลย

ผมหมดไป 9500 แล้วค้าบบบยังได้ล้อ ที่ยังวิ่งไม่ได้อีก

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืมจะโทษใครดี.........

5. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    โทรผม บอกว่าจะโอนค่าซ่อมให้ผม ก่อน หกโมงเย็น จนตอนนี้ ยังไม่โอน และไม่รับโทรสับอีกเลย

เอาเข้าไป เรื่องยางนี่ความผิดผม ผูดูไม่ละเอียด แต่เรื่องคดเนี่ย มันความผิดเค้าเต็มๆ ไม่บอกผม ผมจะได้ไม่ซื้อ

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม ตาดี ได้ ตาร้าย เสีย......

7. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ใจเย็นนิดนะ อาจจะยังไม่ว่างโอนก็ได้ :)

8. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม....

9. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ผมมาตอบแล้วนะครับผม ขอบคุณคุณตุ้มด้วย ว่า พ่อค้าดีๆแบบนี้ ต้องสนับสนุนครับ

เรื่องที่ผมตอนแรก ผมบอกว่า ผมขอค่าซ่อมแม็ก 500 เพราะว่า ผมยังไม่ได้โทรไปที่ร้าน

ว่าตกลงค่าใช้จ่ายมันเท่าไร แต่ผมคิดว่าซ่อมแม็กใหม่วงนึง ต้องมี 500

แล้วผมก็เลยโทรสอบถามที่ร้านว่า เท่าไร เค้าบอกว่า ยังบอกไม่ได้ แต่ถ้ามันคดตรงแกนดุม อาจแพงนิดนึง เพราะมันซ่อมยาก น่าจะ 800

ผมก็เลยโทรกลับไปหาคุณตุ้ม อีก 5 นาที ตาที่แจ้งไว้ ว่า สรุป800 ครับ คุณตุ้มก็บอกว่ามันแพงเกินแล้วหล่ะ งั้นเอาไปส่งให้ร้านคุณโจ๊ก ทำดีกว่า ตรงเมืองเอกรังสิต ผมก็บอกว่า งั้นอีกประมาณไม่เกิน 15 นาที ขอผมวิ่งไปที่ร้านเลย ดีกว่า จะได้ไปถามให้มันชัวร์ เพราะผมก็สงสัย ว่า ผมทำสีไป4 วง

1900 แล้ว จะมาเสียเพิ่มค่าดัดคด อีกเหรอ เจ้าของร้านเค้าก็บอกแค่ว่า เดี๋ยวดูให้ ถ้ามันไม่มาก ก็ไม่แพง ผมก็เลยแจ้งคุณตุ้มกลับว่า ประมาณ 500 เดิมครับ จะได้เอาตังเข้าไปมัดจำก่อน

แต่สรุปแล้ว ผมจะส่งไปให้ร้านคุณโจ๊กทำดีกว่าครับ ไม่
    ต้องรอถึง 5 วัน

โดยที่คุณตุ้มรับประกันตามที่บอกกับผมไว้จริงๆ

เพียงแต่ผมยังไม่ชินกับการตื่นสาย ของคุณตุ้ม เพราะว่า ตอนกลางคืน เค้าต้องวิ่งส่งของ เลยตื่นสาย

เลยไม่รับโทรสับ ของผม แต่ไม่ได้หลีกเลี่ยง ใดๆ ทั้งสิ้น แล้วยินดีให้ผม น้ำไปดัดคดที่ร้านคุณโจ๊ก โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆครับ

ผมต้องขอโทด ที่อาจมีผิดใจในตอนแรก พอผมมองในมุมของเค้า มันสมเหตุสมผลแล้ว ที่เค้า ก็รู้สึกไม่ดีกับผมเช่นกัน ที่ผมโทรไปบอกเพิ่มตังค์

แต่ผมก็บอกไปตามความเป็นจริง ว่า ที่ร้าน เค้าแจ้งมาแบบนั้นจริงๆ ผมไม่ได้เป็นคนที่แบบว่า พอเจ้าของเค้ายินดีออกค่าซ่อมให้ แล้วจะไปลักไก่ ขอเพิ่ม ซึ่งผมเองก็คิดในใจ เหมือนกันว่า ซ่อมสีไป 1900 แล้วผมต้องเสียเพิ่มอีกเหรอ มันจะแพงเกินไปแล้ว

แต่ผมยืนยันว่า คุณโจ๊กรับประกันให้ผมจริงๆ เพียงแต่ ตอนที่ยังติดต่อไม่ได้ ผมร้อนรนไปหน่อย เลยพิมข้อความไปแบบในตอนแรก

แต่ตอนนี้ ได้โทรคุยกันแบบเปิดใจ เคลียร์เรียบร้อยทุกอย่างแล้วครับ ล้วผมก็แฮปปี้ด้วย

เพราะผมไม่ต้องรอ 5 วัน จะไปทำที่ร้านคุณโจ๊กเลย วันเดียวเสร็จ

เข้ามาดัน เป็นกระทู้ตัวอย่างครับ ซื้อขายกันแบบซื่อตรง เยี่ยมเลยครับ

ถ้าท่านใด สนใจสินค้าคุณโจ๊ก ที่ลงในกระทู้อื่นๆ ผมการรันตีให้เลยครับว่า ไม่แพง แล้วรับประกันให้ด้วย

ผมล่ะชอบจริงๆ ซื้อขายกันแบบตรงไปตรงมาดีครับ อิอิ

จบแล้วครับพี่ แฮปปี้ทั้งสองฝ่าย:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2008
  10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม...

11. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เอ้า..............สู้ต่อไปครับ.........เดี๋ยว 25 โอนค่าล้อให้นะ

12. GAZE SPEED

2,521
    26
    0

ขอบคุณครับพี่ ตอนแรกผมก็ร้อนรน เพราะค่าใช้จ่ายมันบานไปมากเกิน แล้วของก็กำลังจะมา

ขอบคุณพี่ด้วยครับที่เข้าใจผม ผมเทใจให้พี่หมดเลยครับ :D

13. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0

ตกลงผมจะทำอารมณ์ยังไงดี เมื่ออ่านกระทู้นี้ :D:D:D

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อย่าซื้อของตอนกลางคืนไงคับ....อิอิ...:D:D:D

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :(:(:(:(:(:(:(:rolleyes:ไม่ Post ดีกว่า :cool:

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ...

17. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    อ่าๆ เสร็จแล้วคับ ล้อๆ เอาไปดัด 10 นาทีเสร็จ ไม่เสียตังซักบาท เพราะมันคด ด้านในขอบ ไม่ต้องทำสี ใช้ไฮโดรลิก กด แล้วดัดกลับ

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    กลายเป็นล้อเทพและ......

19. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    อืมดีแล้วที่ทุกอย่างเป็นไปได้ด้วยดี.................อิอิอิ

20. noy u12

2,463
    7
    0
    แล้วถ้าซื้ออย่างอื่นที่ไม่ใช่อะไหล่ตอนกลางคืนจะได้ไหมพี่
    พวกที่จ่ายเงินก่อนแล้วค่อยดูของกันอ่ะ:D:D
    มีวิธีเลือกซื้ออย่างไร วานแนะนำบอกด้วยครับ:D:D

ส่วนเจ้าทศนี่มันวู่วามจริงๆๆๆ :p:p
    ดีนะที่เค้าไม่โกรธ ไปกล่าวหาซะอย่างนั้นในทีแรก;)

21. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ซื้อของตอนกลางคืน อันนั้น ต้องดูที่ ตัวถึงก่อนพี่ ถ้าตัวถัง เดิมๆ บางทั้งคัน บั้นท้ายใหญ่ๆ แอร์แบคใช้ได้ ค่อยมาว่ากันเรื่องความสวยงาม กะ สีสันภายนอก ว่า รวมๆแล้วมันเวิร์ก ถึงค่อยเจรจา ดูของกัน อิอิ

พี่น้อยครับ ผมไม่ได้วู่วามครับ แต่มันมีแปลกๆ ในหลายเรื่อง แต่ผมพิมพ์ไม่หมด ถือว่าเรื่องจบแล้ว
    แฮปปี้ทั้งสองฝ่าย ก็โอเครครับ ซื้อของ ขายของกัน บางที่คนสองคน มองกันคนละมุมครับพี่

แต่สุดท้ายก็เคลียร์กันลงตัว ไม่มีอะไรติดใจกัน ก็โอเคครับ อิอิ

ดีด้วยที่แม็คผม ยังไม่โดนไฟเป่า

22. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ป่านี้คงมีตะกั่วฝังในหัวทศแว้ว.....กิกิกิ.... :D

23. noy u12

2,463
    7
    0
    ตัวจริงเสียงจริง ถึงว่าชอบไปดูของตอนกลางคืน ระวังจะโดนย้อมแมวนะคร๊าบบ:D:D

ว่าแต่พี่โป้งยังไม่ชี้แนะน้องเลยนะ:D:D

24. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    สินค้าที่พรี่ย้อยว่ามานั้น..............ต้องถามพรี่อ๊อตตตตตตตตตต...คร๊าบบบบบบบบบป๋ม........พรี่โปร้งเขาชอบซื้อของแบบนั้นในที่สว่างๆมีคนแนะนำสินค้า.......แล้วคัดเลือกด้วยสายตา....เรื่องราคาไม่เคยเกี่ยง......(ต่อยับ อิอิ)

25. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    5555!

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

27. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ของผมยังไม่ได้เงินเลยนะ :) เพราะฉะนั้น -ไป2000 ค่าดุ้งเค้าโอนมาให้อีก500 นิ - ไปอีก 500

9500-2500 = 7000 เอง ขำๆ น่า อย่าคิดมากกกกก:D:D:D เออ ค่าเสื้อด้วย 2 ตัว คิด 500 บาท ห้ามต่อ ดอกเบี้ยมันขึ้น

28. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

29. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ใครบอกโอนให้ 500 ผมต้องเอาไปที่ร้านให้เค้า ดัดคดให้ ตามที่เจ้าของเค้าบอก เพราะฉนั้น 500 ผมไม่ได้ แล้ว อีก 2000 รอพี่นิว พอได้ค่าล้อมา ผมก็หักให้พี่โต้งค่ไปเลย 2000

สรุป มันก็เท่าเดิม 9500 แหละ อิอิ ค่าเสื้อ ไว่มี๊ตติ้งเลยครับเสี่ย เตรียมไว้แล้ว โชคดีนะ ที่ ขายยางได้ออกไปก่อน ไม่งั้น เดือนนี้ หมดหนทาง

ตอนแรกไม่ได้คิดไว้ไง ว่าจะต้องมาซื้อ ยางเพิ่ม กะใส่ของเดิมติดล้อ ไหลๆไปก่อน แต่ยางมันดันใช้มะได้ เลยหมุนเงิน ไม่ทัน สั่งยางไว้ ของก็มาแล้วด้วย เลย เครียดดดด นิดหน่อย
    ทั้งเดือนมีเงินเหลือ 2000 กว่าบาท

แต่ตอนนี้เริ่มมีพอได้และ ถือว่า ฟาดเคราะห์ไป ที่ดูของไม่ละเอียดเอง เลยค่าใช้จ่าย บานไปเยอะเลย

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    แค่นี้เอง....... ระดับเทพ อยู่แล้น
    สบายยยยยยยยยยยยย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้