ข้อเสียของ LPG.

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย jankdui(โหน่ง), 17 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    1.ติดแล้วใช้รถมากขึ้น สิ้นเปลืองมากขึ้น (ไม่เห็นประหยัดตรงไหน)
    2.เงินเหลือมากขึ้น เอาไปใช้ทางอื่น กิน เที่ยว ช็อปปิ้ง มากขึ้น สิ้นเปลืองเข้าไปอีก
    3.เป็นคนขี้บ่นขึ้นเยอะ เมื่อรัฐปรับราคา LPG แต่ละที
    4.วันหยุดแทบไม่ได้พักผ่อน คิดแต่จะไปไหนดี
    5.ทำให้น้ำมันในถังบูดไปเลย
    6.ติดแล้ววิ่งได้ไกล คนขับอาจเมื่อยล้าได้
    7.เบื่อเวลาให้แบ็งค์พันแล้วต้องรอเงินทอน เสียเวลา
    8.ทำให้เป็นโรคลืม ลืมไปว่าที่เติมน้ำมันอยู่ข้างไหนตรงไหนกันแน่
    9.เป็นพวกปากจัด เวลามีคนมาว่า LPG และเชียร์ NGV
    10.เป็นพวกจิตใจเย็นชาไปเลย ไม่สนใจ ใด ๆ เกี่ยวกับราคาน้ำมัน

แย่ ๆ ทั้งนั้น ใครคิดจะติดใหม่ไปติด NGV กันเถอะครับมีแต่ข้อดี และจะได้ไม่ต้องมาแย่งผมเติม LPG
    ขำๆนะครับ

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  2. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ข้อเสียมันเยอะจริงๆ แต่ผมรับได้นะ เจ็บยังไงก็รัก LPG

3. oil_66

oil_66 New Member Member

177
    0
    0
    รักจัง LPG 555.......

4. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    Lpg ดีที่สุดงับ

5. aunn_fit

aunn_fit New Member Member

387
    0
    0
    we love lpg

6. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เห็นข้อเสียเเล้ว ดีนะที่ไม่ติด 555++ ยังทนกับดีเซลราคาเทพต่อไป เศร้าจริงๆประเทศชาติ

7. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    เอ่อออพี่ๆครับที่คุณส.ยุดบอกว่าปตท.จะลอยแก๊สไปถึง 30บาท/ลิตร เป็นไปได้เหรอครับ แอบได้ยินในวงเหล้ามาครับ...
    เห็นว่าแยกประเภทแล้วด้วยนะครับ แก๊สหุงต้ม/แก๊สรถยนต์

8. Tong_w124

Tong_w124 New Member Member

54
    0
    0
    ถ้าทำ 2 ราคาจริง คงจะเกิดการถ่ายถังแน่ๆครับ...

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ดีคร๊าบบบบ มีแต่ข้อเสียจริงๆ จุ๊บุ จุ๊บุ

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เชียร์ LPG ด้วยเหมือนกัน

11. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    มีข้อเสียก็ต้องมีข้อดี

12. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ข้อเสียเยอะอย่างนี้ นี่เอง มิน่าที่บ้านติดไปหลายคันและ

13. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    4.วันหยุดแทบไม่ได้พักผ่อน คิดแต่จะไปไหนดี

ข้อนี้จิงๆ ค๊าบบบ

14. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เหมือนกันเรยฮ่าๆๆๆ:D

15. AC93

AC93 New Member Member

98
    3
    0
    LPG โคตรรักเองเลย

16. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ข้อ เสีย เยอะ จังเลย

แต่ โดน ไป คัน นึง แร๊ะ คิคิ

17. wiwat_9645

wiwat_9645 New Member Member

3
    0
    0
    เห็นด้วย LPG

เพราะ LPG เป็นเหตุ:sad:

18. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    กำลังจะโดนแหละ LPG เนี้ย

19. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ถ้าราคามันจาขึ้นก้อให้มันขึ้นไปดิ
    ติดมาตั้งหลายปีแระ
    ยังไงก้อคุ้ม
    ขึ้นมากนักอย่างดีก้อแค่เปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นที่ประหยัดกว่า
    ไม่ยาก :D

แต่ที่ว่าข้อเสียงะ
    ข้อ 4
    ข้อ 10
    มันโดนยังไงไม่รู้
    ห้า ๆ ๆ ^^

20. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อยากติดมั่งหว่ะ ตังจะได้เหลือๆ ซักที - -

เติมน้ำมันตังก้อหมดละ ไม่ต้องแต่งกันพอดี รถ

21. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    จะกระเหี่ยนกระหือรือติดกันไปถึงไหน 5555555

22. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ครับ ผมก้อเอา LPG แหละ ถ้ามันไม่ทำ NGV ให้ดีกว่านี้ก่อน

23. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ตามมาอ่านครับ ^^

24. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้

25. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ข้อเสียเยอะอย่างงี้ชอบครับ มิน่าที่บ้านติดไปแล้ว2คัน เหอะๆๆ ข้อเสียเยอะๆงี้ มาติดกันนะคร๊าบบ อิอิ

26. ICE MAN

ICE MAN New Member Member

222
    3
    0
    ลอยยังไงก็ไม่ถึง 18 หรอกครับ สำหรับใช้กับรถยนตร์
    ที่โรงงานใช้เตาเผาพลัง LPG เลยมีข่าวใหม่ ๆ มาเยอะ
    แต่ที่แน่ ๆ ถูกกว่าน้ำมัน 3 เท่า

27. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ติดแก๊สใหม่ หัวใจว้าวุ่น

28. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ผมว่าลอยจริง ๆ จะเกิน 18 บาทนะครับ เพราะรัฐมันต้องอ้างอิงราคาตลาดโลกอยู่แล้ว
    ตอนนี้เราใช้ LPG ถูกกว่าเพื่อนบ้านข้างเคียงทุกประเทศ
    รวมถึงตามหลักการของ LPG มันขึ้นอยู่กับราคาน้ำมันด้วย ถึงแม้ว่ามันจะเป็นผลพลอยได้จากการกลั่นน้ำมันก็ตาม
    ขายในประเทศ ราคามันสู้ส่งออกไม่ได้หรอก
    ไม่มีใครออกมาจุดประเด็นตรงนี้ เพราะยังไง ngv มันก็ของ ปตท. (ปิโตรเลียมแห่งไทยรักใคร) อยู่แล้ว
    ยังไงมันก็ต้องผลักให้เกิดให้ได้ แต่ราคาจริง ๆ ของ NGV มันก็ไม่ได้อยู่ที่ 8.50 ณ ปัจจุบัน แต่มันเกิน 12 บาทไปนานแล้ว

บางครั้งก็สงสารคนติด NGV เห็นรอคิวร่วมกับแท๊กซี่แล้ว อยากกลับไปปั่นจักรยานเหมือนเดิมเลย บางครั้งรอแทบตาย พอมาถึงคิวรถตัวเอง แก๊สก็หมดเสียก่อน เซ็งกันไป
    "รัฐบาลมันเข้าใจและเคยเห็นใจคนใช้บ้างมั้ย - ผมว่าไม่เคยนะ เพราะมันไม่เดือดร้อยเลยงัย"

เอาเป็นว่า ทำใจครับ ถ้า LPG มันถึงสามสิบบาท คิดในทางที่ดี มันก็ยังถูกกว่าน้ำมันถึงสิบบาท จริงมั้ยครับ

29. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ...:cool::cool:. ข้อเสียเยอะ แต่ผมรั้น ใครเตือนก้ไม่เชื่อเค้า
    ............:cool::cool::cool: ไปติด lpg ไม่ยอมเชื่อรัฐ
    ..:D:D.:D:D:Dทุกวันนี้ถึงได้รู้อย่างที่เค้าเตือนกันมา
    ......โอยยยยยเศร้าจายยยยย:D:D:D:D

30. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ถูกทุกข้อเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้