Evo 6 เข้าเกียร์ 5 เร็วๆแล้วติด จะไปซ่อมที่ไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย dave_racing, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dave_racing

dave_racing New Member Member

4
    0
    0
    ผมมี Evo 6 อยู่คันครับ รถผมมีปัญหาครับ จึงอยากจะรบกวนเพื่อนๆช่วยที
    เวลาเข้าเกียร์ 5 เร็วๆแล้วเกียร์มันจะติดๆ (มีเสียงดัง คืดๆ)
    แต่ถ้าเข้าช้าๆจะไม่เป็นอะไร จึงอยากจะรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำให้ผมที
    ผมอยากจะถามว่า
    1 อาการแบบนี้เกิดขึ้นจากอะไรครับ
    2 ช่วยแนะนำร้านดีๆราคายุติธรรมให้หน่อยครับ (ขอที่ตั้งหรือเบอร์ได้ยิ่งดีครับ)
    ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำที่ดีๆครับ

2. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    อาการนี้ส่วนใหญ่จะเกิดจาก ซินโครเมชเกีย5เริ่มเสีย
    ค่าซ่อมจริงๆราคาไม่เท่าไรเลยครับ แพงค่ารื้อเกียร์ซะมากกว่า

ขอให้รถหายเรวๆนะครับ

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    แนะนำ Test&Service ครับ อิอิ
    ผมทำรถอยู่อ่ะ 555

4. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ลองสอบถามพี่ตุ๋ยดูครับ www.mitsusport.com

5. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    น่าจะเป็นที่ครัทรึป่าวคับ เพราะผมก็เป็นอาการเดียวกับคุณพอเปลี่ยนครัทใหม่มาหายเลยคับเข้าง่ายมากๆส่วนให้แนะนำอู่ ผมขอแนะนำ ให้ไปหาพี่ญา Ralliart Thailand อยู่พระราม9 ซอย 15/1

6. toaw

toaw Guest

0
    0
    0
    ไม่แนะนำที่"ยาแรลลี่อาร์ท"ครับเคยไปใช้บริการแล้วแย่มากๆอู่ไม่ได้มาตราฐาน"ฮ้อย"ยกรถก็ไม่มีสักตัวใช้ตะเข้ยกทำรถผมบุบเยอะเลย
    แล้วไม่รับผิดชอบอีกต่างหาก ผมต้องไปซ่อมตัวถังอีกเกือบหมื่นแน่ะ เห็นใช้ชื่อแรลลี่อาร์ทเราก็คิดว่าคงจะมาตราฐานดี
    ไปเห็นอู่แล้วตอนแรกจะไม่ให้ทำอยู่แล้วแต่รถเจ้ากรรมดันเข้าเกียร์ไม่ได้. ผมบอกได้แค่นี้แหละเจอมากับตัวเองเลยครับ

7. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    นานา จิตตังคับ ผมเคยเข้าไปทำ ไม่มีไรคับ ก็ขับออกมาปกติดี

8. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ถ้าเป็นที่ครัช จะต้องเป็นทุกเกียร์นะ
    อาการนี้น่าจะมาจากชิ้นส่วนภายใน
    ผมเคยเป็นที่เกียร์ถอยหลัง ตอนแรกเข้าแล้วแครกเฉยๆ
    ตอนหลังเข้าไม่ได้เลย เหมือนมีไรมาขัด
    มันเป็นที่เฟืองที่เลือนระหว่างเกียร์มันบิ่น เลยขัดกันเข้าไม่ได้

9. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    ถามต่ออีกหน่อยครับ ของผมเป็นที่เกียร์1,2 ครับเข้าเกียร์ยาก แต่จะเป็นเฉพาะตอนเครื่องเย็น พอวิ่งไปสักพักจะเข้าเกียร์ได้ปกติ
    มันเกิดจากอะไรครับ แล้วถ้าลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์จะหายไหม (ใช้ของอะไรดี)

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าเข้ายาก + มีเสียงแก๊กหรือครื๊ด 1 จังหวะก่อนเปลี่ยนเกียร์ได้ = ความผิดปกติในชุดเกียร์
    ถ้าเข้ายาก + ติด-สะดุด แต่ไม่มีเสียงกึก = ปรับตั้งระยะขาคลัตซ์ หรือปรับหน้าหวี ใหม่

11. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ชัดเจน ตามนั้น

แต่ ผมซื้อลูกใหม่ ดีก่า

หมื่นกว่าบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้