สปริง01 & 04 แตกต่างกันไหม

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย thee_60, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thee_60

thee_60 New Member Member

11
    1
    0
    ใช้ es 01 แต่จะหาสปริง04 +โช้คอัดใหม่จะดีขึ้นกว่าสปริง01ไหม :eek:

2. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    1.ใช้รถลักษณะไหนเป็นส่วนใหญ่ครับ

ขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ขับนิ่มๆ ปล่อยไหลไปเรื่อยๆ ตามจังหวะ การจราจร หรือ
    ขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ แต่ออกตัวแรง มุดซ้ายป่ายขวา เบรคลึก หรือ
    ขับทางไกล ตรง ยิงยาว เป็นส่วนใหญ่ ขับไม่เกิน 120 หรือ
    ขับทางไกล ตรง ยิงยาว เป็นส่วนใหญ่ ขับไม่ต่ำกว่า 150 หรือ
    ขับทางไกล โค้ง เยอะเป็นส่วนใหญ่ ใช้ความเร็วสูง หรือ ฯลฯ

2.แล้วชอบฟิลลิ่งแบบไหนครับ

นิ่มนวลชวนฝัน หรือ แข็งกระโดกจนกระโ_กสะเทือน หรือ หนึบสุดมุดเป็นตุ๊กแก หรือ แข็งหนึบแบบไม่กระด้าง หรือ ฯลฯ

เพื่อนๆจะได้แนะนำได้ถูกครับ

3. adboy

adboy New Member Member

10
    0
    0
    ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ด้วยนะคับ

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ด้วยนะคับ
    ผมก็สนใจอยู่ ผมใช้รถปี01อะคับพอดีช่วงนี้รู้สึกว่ารถผมเวลาเจอถนนไม่เรียบที่ล้อหน้าจะดังกึกๆตลอดไม่นิ่มเหมือนรถใหม่ๆเท่าไรควรจะเปลียนแบบไหนดีคับ
    ขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ขับนิ่มๆ ปล่อยไหลไปเรื่อยๆ ตามจังหวะ การจราจร
    แต่ก็มีบ้างบางจังหวะที่ออกตัวแรง มุดซ้ายป่ายขวา เบรคลึก
    แต่ก็ชอบฟิลลิ่งแบบ นิ่มนวลชวนฝัน
    ขอบคุณคับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า โ ช๊ ค คุ ณ ค ง ก ลั บ บ้ า น แ ล้ ว แ ห ล ะ คั บ ล อ ง

เ อ า โ ช๊ ค ไ ป ซ่ อ ม ดู ก่ อ น คั บ ถ้ า ง บ น้ อ ย น่ ะ คั บ

ถ้ า ง บ สู ง ม า ห น่ อ ย ก็ เ ป ลื่ ย น D c 5 เ ล ย คั บ

5. Pong_ferio..

Pong_ferio.. Guest

0
    0
    0
    ใช้แบบไหนดี

ขอรบกวนพื้นที่กระทู้ด้วยครับ ถ้าผมชอบแบบ ขับทางไกล ตรง ยิงยาว เป็นส่วนใหญ่ ขับไม่ต่ำกว่า 150 และ ฟีลลิ่ง แบบ แข็งหนึบแบบไม่กระด้าง ควร set แบบไหนดีครับ เพราะตอนนี้เดิมๆ ท้ายมันกระเด้งมากเลยครับ ไม่มันใจเลยเวลาจะโยนแต่ละที รถผม ES'04 ครับผม เดิมๆฮะ ขอบคุนครับ

6. thee_60

thee_60 New Member Member

11
    1
    0
    คือว่าตอนเดิมใช้DC5 อยู่ แต่ต้องเปลี่ยนออกเพราะแฟนไม่ปลืม เลยลองเจอกันครึ่งทาง เอาสปริงDC5+โช้คหน้า04 ,โช้คหลัง01 อัดน้ำมันใหม่ okนะ ไม่แข็งมาก ไม่นิ่มไป และท้ายเด้งน้อยลง แต่เวลาเจอถนนลูกคลื่นรถมันจะเหมือนเวลาเราอยู่ในเรือ ก็เลยคิดว่า ถ้าเอาสปริง04มาใส่หลังมันจะเป็นไง

Feeling ที่ต้องการคือหนึบกลางๆกับนิ่มกลางๆ ประมาณว่าอยู่ระหว่าง DC5 กับ 01เดิมๆครับ รบกวนทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้