เหล็กค้ำโช๊คหน้ามีไว้ทำอะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 16 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เหล็กค้ำโช๊คหน้าใส่ไว้ทำอะไร ถ้าไม่ใส่จะมีผลต่อการเข้าโค้งหรือเปล่า แล้วถ้าใส่เข้าโค้งจะดีขึ้นหรือเปล่า ช่วยตอบทีครับไม่เคยใส่เหมือนกัน

1. มีไว้เพื่อลดการบิดตัวของตัวถังรถในขณะเข้าโค้งด้วยความเร็ว มันก็ดีอยู่หรอกช่วยให้มั่นใจมากขึ้นขณะสาดโค้ง เดี๋ยวนี้เขาใส่กันทั้งค้ำโช๊คหน้าและหลังด้วย

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามน้านตครับ

3. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    แล้วค้ำหน้าล่างกะหลังล่างละครับ
    ใส่แล้วอันไหนเห็นผลมากกว่ากัน

4. อืม.......ผมใส่เฉพาะค้ำหน้าบนกับค้ำหลังล่างเท่านั้น ไม่ได้ใส่ค้ำหน้าล่างด้วย เลยไม่ทราบว่าอันไหนเห็นผลมากกว่ากัน :D

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    หน้าบน กับหลังบนเพราะไปรับแรงที่หัวโช้คครับ เห็นผลได้เวลาเข้าโค้งแรงๆ

6. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    จริงๆแล้วมันก็เห็นผลน้อยทั้งคู่อะครับไม่เหมือนค้ำบน
    เพราะด้านล่างระยะห่างน้อย การบิดตัวจึงมีไม่มากเท่า
    ด้านบน แต่ถ้าให้เทียบหน้ากับหลังอันไหนเห็นผล
    มากกว่ากัน ก็ต้องเป็นข้างหน้าอยู่แล้วหล่ะครับ

7. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    ต่ออีกนิดครับ

แล้วค้ำโช๊ค กับค้ำตัวถัง ควรใส่อะไรดีกว่ากันครับ ข้างหน้านะ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้