แวะมาทักทาย และขอบคุณ CLUB NX ครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Nach Tonic, 27 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nach Tonic

Nach Tonic New Member Member

100
    3
    0
    เข้ามาหาความรู้ในบอร์ด CLUB NX มาพอสมควร และNISSAN NX ก็เป็นรถในฝันของผมคันนึงเลย แต่สุดท้ายก็ได้แค่แซนทราB13 ด้วยเหตุผลบางประการ แต่ยังไงด้านเทคนิคก็ยังใกล้เคียงกัน เครื่อง/ช่วงล่าง อื่นๆ ยังไงขอแวะเข้ามาศึกษาหาความรู้ด้วยคนนึงคันนึงนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2008
  2. Pay_B13

Pay_B13 New Member Member

29
    1
    0
    ตามมาขอบคุณด้วยครับ

แวะเข้ามาดูบ่อยครับ
    เคยโหลด คู่มือ ไปนั่งอ่านครับ ได้ความรู้ดีครับ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ด้วยบความยินดีครับ
    ไม่ใช่เรื่องบังเอิญเลยที่จะใช้อะไหล่หลายตัวร่วมกันได้ครับ เนื่องจากรถทั้งสองรุ่นต่างก็เป็นB13ทั้งคู่ครับ แค่คุณมี 4 ประตูเองครับ

Nach Tonic ถูกใจสิ่งนี้
  4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ด้วยความยินดีครับ
    ไม่ใช่เรื่องบังเอิญเลยที่จะใช้อะไหล่หลายตัวร่วมกันได้ครับ เนื่องจากรถทั้งสองรุ่นต่างก็เป็นB13ทั้งคู่ครับ แค่คุณมี 4 ประตูเองครับ

5. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    อยากเอา NX ไปทำ 4 ประตูบ้างจัง สมาชิกในครอบครัวตัวเล็กๆกันทั้งน้านนนนนนนน

6. Anankhet

1,282
    5
    38
    งั้นสิงห์ต้องเอาเซนทร้ามาแปลงใส่หน้าNXแล้วล่ะครับ

7. Pay_B13

29
    1
    0
    แล้วถ้านำ NX แปลงใส่ หน้า เซนทร้า ล่ะ มันจะออกมาเป็นไง

ใครจะทำรีทัช รูปให้ดูบ้างเนี้ย ทำกลับไปกลับมาเลยนะ

8. Nach Tonic

100
    3
    0
    อยากได้ไมล์ NX มาใส่ B13 ดิจิตอลไม่น้อยหน้า ซีวิคไฟท้ายกลมเลย

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไว้ผมได้ไมล์เข็มที่สั่งมาก่อนแล้วผมจะถอดให้นะครับ

por@b12 ถูกใจสิ่งนี้
  10. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    พี่อ๊อดใจดีจัง ถอดให้เลย ฮิๆๆๆ

Nach Tonic และ por@b12 ถูกใจสิ่งนี้
  11. Pay_B13

29
    1
    0
    เอาจริงดิ กะติดปีกบินไปเลยป่ะครับ

แล้วความเป็นได้ อยากง่ายการใส่ มันขนาดไหนครับ ถามดูนะครับ คงไม่ใส่แน่

12. ขอสมัครเข้า clubnx ด้วยคน

พึงเจอ club NX เข้าโดยบังเอิญวันนี้ ดีใจสุด ๆ เลยค้า เหมือนได้เจอหมู่ญาติ เพราะผจญปัญหาเรื่องอะไหล่ของเจ้าแดงน้อย (สีขาว) มาพอสมควร พ่อเพื่อนก็ยุแล้วยุอีกให้ขายทิ้ง แต่เราหลงรักคะ ไม่ยอมฟังใครทั้งนั้น

ตอนนี้อยากได้โช๊คประตูหลังคะ ใครเจอที่ไหนบอกด้วย

13. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ยินดีต้อนรับครับ(เจ้าแดงน้อย) โช๊คประตูหลังต้องไปร้านแจ๊คโช๊คอัพ ราคา 1200บาท
    อยู่ถนนศรีนครินทร์ใกล้แยกลำสาลี 081-9268618

por@b12 ถูกใจสิ่งนี้
  14. Nach Tonic

100
    3
    0
    กราบขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ Club NX นี่น่ารักจริงๆ
    เป็นขอซื้อราคาพิเศษละกันพี่

15. por@b12

por@b12 New Member Member

4
    0
    0
    ผมก็แวะมาบ่อย อะครับ พอดีใช้เครื่อง GA16VCT ฝาขาวครับ
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ
    POR@B12 by SS-Club

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้