รบกวนถามผู้รู้ครับ เครื่อง B เติมโซฮอล 91 ได้มั๊ย ครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย BKKEG, 21 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BKKEG

BKKEG New Member Member

13
    0
    0
    รบกวนถามผู้รู้ครับ เครื่อง B เติมโซฮอล 91 ได้มั๊ย ครับ :D :D :D

2. ถ้าตอนเบนซินเติม 91ได้ โซฮอล91ก็เติมได้ครับ

แต่เติมโซฮอล95 ดีกว่ามั้งครับ เครื่องอายุก็เยอะแล้ว กำลังอัดสูงด้วย

3. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ตามนั้นเลยครับ..อย่าที่น๊อตว่า

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เครื่อง b ไม่ควรเติม 91 ครับ กำลังอัดมันสูง เกินกว่า 10:1 ถึงมันจะไม่น๊อก เพราะมีน๊อกเซนเซอร์คอยปรับ แต่ก็จะวิ่งไม่ออกครับ ยกเว้น B18B,B20B ที่กำลังอัด 8.8-9.6 แล้วแต่ปีผลิต อ้อ b อีกตัว ก็ B15B ใน city ครับ..

5. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เป็นความรู้ดีครับ

6. บางคนบอกเติมโซฮอลล์(ทั้ง95 91)แล้ววิ่งไม่ออก
    แต่รถผมมันวิ่งกว่าเบนซินแฮะ นิดนึงนะ
    ...ยกเว้นแต่ ท่อน้ำมัน และปั๊มติ๊กมันลากลับบ้านเก่าไปแล้ว(อาจเป็นอายุของมันอยู่แล้ว)
    เลยจับเปลี่ยนใหม่ให้หมดแล้วเติมโซฮอลล์ต่อ ก็ดันราคาต่างกันตั้งลิตรละ 4 บาท

7. BKKEG

BKKEG New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณครับ

8. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    แล้วถ้าเป็น D15B ล่ะครับ.... เติมได้ไหมครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้