s15แท้กับ200sxแปลงมาแตกต่างกันอย่างไรบ้างอ่ะครับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย Jamrzkung, 6 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jamrzkung

Jamrzkung New Member Member

7
    0
    0
    ถ้า200sxแต่งเป็นS15แท้มาหมดเลยมันจะแยกออกป่าวอ่ะครับ แบบใช้สายตาแยกอ่ะนะไม่ได้ไปดูเลขตัวถังรถ

2. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    ็ออกสิ ยังงัยเสาซ ีก็ดูออก

3. Jamrzkung

7
    0
    0
    แตกต่างกันตรงใหนบ้างอ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยได้อ่ะป่ะครับ มันแตกต่างกันมากป่ะอ่ะ

4. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ด้านหน้าอาจจะไม่แตกต่างกันมาก
    แต่ด้านหลังชัวร์ครับ บริเวณเสาซีอย่างที่บอก
    เบาะหลัง ฝากระโปรงหลัง กระจกหูช้าง และอย่างอื่นอีกเยอะครับ
    ด้านหน้าก็คงเป็นประตู มือเปิด แผงประตูด้านใน ห้องเครื่อง
    และอย่างอื่นอีกเยอะเหมือนกันครับ

โดยรวมถ้ามองผิวเผินอาจจะไม่ออก (ถ้าแปลงเนียนๆ)
    แต่ถ้ามองจริงๆ จังๆ ก็ชัวร์ครับ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2008
  5. Jamrzkung

7
    0
    0
    ขอบคุณพี่ทั้ง2คนเลยนะครับที่เข้ามาตอบ คือผมอยากจะแยกให้ออกว่าอันใหนคือ15แปลงมาเนียนๆ อันใหนคือ15แท้ ถ้ายังไงพี่ว่างๆช่วยเอารูปมาลงเปรียบเทียบให้หน่อยนะครับ

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    สังเกตชัดสุดคือ

บริเวณประตู / มือจับ / กระจกข้างรถ

7. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    รูป S215 เนียนๆ ครับ.. สังเกตุดูได้เลยว่าท้ายจะยาวกว่า
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=464808

ส่วนรูป S15 หาใน GOOGLE เอาก็ได้ครับ :D

8. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ง่ายที่สุดก็ลายตรงประตูครับ S15 จะมีลายเส้นเอียงตั้งแต่โป่งหน้าผ่านประตู จนไปถึงโป่งหลังครับ

9. Jamrzkung

7
    0
    0
    ก็ใช่อ่ะนะครับ สงสัยยังไม่มีใครทำให้มันเนียนๆได้เลย
    แล้วS15ของพี่อ่ะครับ ราคาเท่าไรอ่ะครับตอนที่พี่ซื้อมาอ่ะครับ
    แล้วตอนนี้ราคามันประมาณเท่าไรอ่ะครับ

10. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ผมว่าเจตนาเค้าอาจจะไม่ได้ต้องการให้มันเป็น S15 แท้ๆ ก็ได้ครับ อาจจะชอบหน้า ชอบท้าย เฉยๆ ผมเชื่อว่าถ้าจะให้มันเหมือนสุดๆ เลย ช่างไทยทำได้อยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องรถผม คันนี้เป็นรถประมูลจากกรมศุลฯ ครับ ราคาจบไปที่ล้านกลางๆ แต่ถ้าถามว่าราคาตอนนี้เท่าไหร่ ก็ตอบยากอ่ะครับ จำนวนรถมีน้อย ราคาขายมันก็เลยแล้วแต่คนที่ขายเค้าจะตั้ง เท่าที่เจอๆ มาราคาก็วิ่งอยู่ในช่วง ล้านปลายๆ จนไปถึง 2 ล้านปลายๆ ครับ ราคานี้เป็นรถแบบทั้งคันไม่ได้ตัดมานะครับ ถ้ารถตัดมาก็จะอีกราคานึงครับ

jimxenon ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้