ขูด ทำรอยไฟหน้ายังไงให้เคลมประกันได้ฮับ..

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย - -', 15 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. - -'

- -' Guest

0
    0
    0
    ถ้าทุุบแตก คงยาก

หาวิธีทำยังไงให้เ็ป็นรอยเนียนๆ เคลมประกันชั้น 1 อ่ะฮับ

ขาจร มาถามความเห็นกันหน่อย

ขอบคุณมากๆๆ ฮับ

2. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ผมก็ใช้ ไขควง ปากแบน ขีดเป็นเส้น ยาวๆ 2 เส้น อะครับ ให้ลงลึกเห็นได้ชัดเจนหน่อยก็ เคลมได้นะ เพราะเคลมมาแล้ว

3. <<AoD'S>>

<<AoD'S>> New Member Member

7
    1
    0
    ง่ายสุดเลยคับ เอาหนังสติ๊กมา 1 อัน แล้วเอาเศษหิน แล้วยิงใส่โคมเลยคับ แล้วแจ้งว่าเศษหินกระเด็นใส่ แต่ตอนไปที่อู่ ต้องย้ำกับทางอู่ว่าให้เปลี่ยนเป็นโคมแท้ ห้ามเอาของมือสองมาเปลี่ยน หรือ ห้ามเปลี่ยนเฉพาะกรอบพลาสติก นะ

4. - -

- - Guest

0
    0
    0
    กะเคลมแห้งอ่ะครับ แล้วตั้งเบิกเอา ไม่รู้จะได้ไหม
    อู่มันก็ไม่รับเท่าไรอีก เซ็ง

เอ หลังจากเครมรอบนึงไปแล้วควรเว้นสักกี่วันดีครับ เคลมรอยต่อไป

กะเล่นไฟหน้าด้วย กระเบื้องซะ แล้วบอกว่า ไปครูดกระถางริมฟุตบาทมา

อีกอันก็ ...... เอาไรทุบดี อิๆๆ

พออันนี้เสร็จกะเว้นสักแปบบบบ เคลมแม๊กซ์ต่อ แค้นๆๆ ไม่ยอมให้ทำชั้น 1 แล้ว

5. <<AoD'S>>

<<AoD'S>> New Member Member

7
    1
    0

แนะนำให้ไปเคลมที่อู่แถวบ้านนะครับ เพราะถ้าไปที่บริษัทฯ นี่โดนค่าธรรมเนียม บานเลยคับ ผมโดนมาแล้ว ตอนที่ผมเคลมไฟหน้า ผมเคลมตอนเอารถไปเก็บสี ผมแจ้งทางอู่ว่าถ้าเปลี่ยนให้เอาของใหม่แท้เลย ของเก่าแท้ไม่เอา ทางอู่ก็เปลี่ยนให้ใหม่เลยคับ ส่วนเรื่องระยะห่าง ผมว่า 2-4 วันก็ไม่น่ามีปัญหาคับ :D:D

6. PaN_191

PaN_191 New Member Member

27
    0
    0
    ขอถามเพิ่มเติมคับ

คือไฟท้ายผมเป็นไฟแต่งโดนัทอยู่อะคับ(พอดีซื้อมือสองมา)

แต่อยากเปลื่ยนกลับไปเป็นไฟท้ายแบบธรรมดา แต่ไม่อยากเสียตัง

งี้ถ้าทำแตก แล้วประกันจะเปลื่ยนเป็นของแท้ให้หรือป่าวอะคับ อิอิ

7. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    แร้วถ้าเปนรอยข้างเดียวอ่ะ มันจะเปลี่ยนยกคู่ให้เลยปล่าว ?

เสียตังเพิ่มเท่าไหร่

8. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ถ้าเป็นรอยข้างเดียวมันก็เปลี่ยนแค่ข้างเดียวนะครับ เพราะเวลาเบิกมันเบิกมาเป็นข้างได้อ่าครับ ส่วนเรื่องเสียเงินไม่แน่ใจอ่าครับ ก็ทำให้เป็นรอย หรือ แตกทั้งคู่สิครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2008
  9. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เคลม 1 ข้าง ได้ 1 ข้าง ครับ

ส่วนที่จะได้ของใหม่หรือไม่ ส่วนมากจะดูจากสภาพประกอบ

ประกันส่วนมากมักให้ของมือสอง เนื่องจากอายุรถมากแล้ว และ ไม่ใช่ซ่อมห้าง (ข้ออ้างของประกัน)

ลองคุยกับอู่ที่อยู่ในเครือให้เคลมให้ น่าจะง่ายกว่า เดินเรื่องด้วยตัวเอง

ส่วนรอยแค่ไหนจะเปลี่ยน หรือ ขัดลบรอยนั้น ดูจากสภาพแผลเป็นหลัก

พยายามให้เลนส์พลาสติกเป็นรอยและขายึดหักด้วย น่าจะเป็นไปได้มากสุด

โดนหินคงไม่แรงพอ คงต้องชนอะไรที่สูง ๆ หน่อยให้เข้าตรงไฟ

ระวังพนักงานเคลมรู้ทันด้วย

10. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    จะชนให้ไฟแตกสําหรับน้องเป้มันก็ยากสะเหลือเกิน ถ้าถึงไฟแตกกันชนคงกระจุยอ่ะ เอิ๊กๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้