ตู้วินทำไมเขาแล่นแต่ไอ้โม่งกัน

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย KM10, 12 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    ช่วงนี้ใช้บริการตู้วินบ่อย..เห็นมีแต่ไอ้โม่งngvกันทั้งนั้นเลย..แต่ก็อัตตราการเร่งดีจริง แต่รู้สึกว่าไม่เพลาก็แหนบกะช่วงล่างหลังแลจะมีอาการดังแทบทุกคันเลย..หรือว่าคิดไปปเองว่ะเรา :sad::sad::sad:

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ดีเซล 41 บาทแล้วเอก ไม่กินสารละเหยก็อยู่ไม่ได้
    ผมยังมอง 4Y เครื่องใหม่ 100% นำเข้าจากจีนอยู่เลย
    นายเมย์ว่าไง ดีไหมแนะนำหน่อยเห็นใน vanthai

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    อย่างว่าแหละน้า รถก็ผ่อนระยะยาว แถมติดngv มาให้พร้อม อัตราสิ้นเปลืองก็ถูกกว่า และอีกอย่าง บางวินบังคับครับเน้นไอ่โม่ง ส่วนบางวินถ้าไม่บังคับก็จะกดดันโดย ใครออกไอ่โม่งมา ให้เต็ม ๔ แถวประมาณนั้นอ่ะ

ป๋า เอา 4y จากจีนเครื่องใหม่เลยหรอ ผมว่าเอาตามเชียงกงก็ได้มั้งครับ แต่ผมไม่แนะนำเกียร์ออโต้น่ะป๋า เพราะถ้าคนเต็มรถนิ รอบต้นแทบจะไม่ไหวเลย ถ้าลงตัวนี้ก็ต้องเอาเกียร์ L มาชนครับโดยที่หล่อหัวหมูใหม่
    ผมว่าน่ะป๋า ถ้าเน้นระยะยาวน่ะ หา2RZ/3RZ เล่นดีกว่าครับป๋า แน่นอนกว่า แถมไม่ต้องแปลงไรเลย ลงได้นิ่มๆ ไม่ว่าจะได้เกียร์ไรมาก็ลงได้ ดีกว่าไปลง เจ อีก แพงหน่อยแต่คุ้ม แถมถ้าอีกหน่อยป๋าจะขายก็ได้ราคา เพราะเป็นเครื่องตรงรุ่นอ่ะป๋า

4. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ขอบคุณครับเมย์ ผมโทรไปถาม 4Y มาแล้วไม่มีเกียร์ออโต้
    เดี๋ยวลองไปขุดไหหลังบ้านก่อน ว่ามีพอ 2RZ หรือป่าว

5. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เพื่อนไปเดินหาเจ เชียงกงไม่มีแล้วค๊าบ หมด ต้องรอ แล้วสั่งจองไว้ มีบางคนได้มา 1j ไม่โบ Auto 40000 กว่าแว้วคับ

6. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    รถรุ่นนี้มัน แรงได้ใจจริง ถูกใจรถตู้วินคับ โดยเฉพาะสาบที่ วิ่งในสุวรรณภูมิ ใช้รถนี้หมด กลัวคนไปไม่ทันเครื่อง หรือจะไปทัวร์นรกไม่ทัน ไม่ว่าจะออกจากสนามบินหรือ วิ่งเข้า แชมป์เจอมันบนมอเตอร์เวประจำ คนเต็มรถมันกดเต็มตีนของมัน ก็รถแชมป์ขับเรื่อย140-150 มันแซงคับ พอเรากดตามมันกดต่อคับ ไม่ใช้แค่กดเล่นๆนะคับมันกดยาวเลย สังเกตผู้โดยสารนั้งกันนิ่งเลย คงชอบถึงเร็วดี ขนาดมันใช้แก๊สมันยังวิ่งเลย .......ขับแบบนี้แถบทุกคัน อย้างต่ำมันก็130 ขึ้นคับมันวิ่งขวาตลอดมอเตอ์เวคิดดูมันรีบป่
    ถ้าเรามีตังพอตอนนั้นเราคงได้เป็นเนื้อคู่กันแล้วรุ่นนี้ ชอบแรงดี ตอนนี้เริ่มเห็นตู้วินรุ่นนี้ ลงล้อ17-18 หลายคันแล้วลองสังเกตดิ...แม้งคงวิ่งเหลือเงินเยอะ สงสัยก็บค่าบริการเท่ารถน้ำมันป้าว อิจฉาจัง

7. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ก็ใช่อ่ะดิ แก็ซหรือน้ำมะนไม่เกี่ยวยังไงก็คิดราคาเท่าเดิม แล้วอีกอย่างใช้ NGV จะไม่แรงได้ไงในเมื่อมันเป็นระบบหัวฉีด

8. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    จริงของน้าขึ้นโทรเวลได้ 120-130 ตลอดทาง หมุดกระจาย

เสียอยางเดียวเติมก๊าสรอนานมากทุกปํมเลย

9. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    ขายเครื่องที่อยู่ในรถใครสนบ้างคับ 1-Jz Ge ฝาขาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้