ถามผู้มีประสพการณ์เกี่ยวกับ"สเปเซอร์"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย fit of god, 17 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fit of god

fit of god New Member Member

3
    0
    0
    อยากทราบว่าปกติเราจะใส่สเปเซอร์ได้หนาที่สุดเท่าไหร่ครับ คือผมซื้อสเปเซอร์มาจาก autobace หนา 5 มิล มาใส่ล้อหลังรถผมทีนี้พอใส่ล้อแล้วขันน็อตล้อเข้าไปได้ประมาณ4-5เกลียวก็แน่นแล้ว ปอนด์ล้อได้ตามปกติ แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันอันตรายหรือปล่าวครับ

2. thongy

thongy New Member Member

34
    0
    0
    ผมว่าควรเปลี่ยนน็อตยาวนะครับ เอาซัก3นิ้วนะครับ
    เพื่อความปลอดภัยนะครับ จะได้ไม่ขาดง่ายเวลาวิ่งเร็วๆนะครับ
    ขัน4-5รอบแน่นแล้ว ผมว่ามันน้อยไปนิดนะครับ
    อีกอย่างครับเรื่องสเปเซอร์นะครับ ผมว่าควรเอาแบบล็อกดุมเซ็นเตอร์ด้วยนะครับ วิ่งๆเร็วแล้วล้อไม่สั่นนะครับ หรือถ้าซื้อมาแล้ว ก็เอาไปตีปลอกครับ แก้เรื่องสั่นในอนาคตไว้เลยครับ:)

3. fit of god

fit of god New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ:)

4. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ตามนั้นเลยครับ ผมเคยล้อหลุดเพราะขันเข้าไปแค่4-5เกลียวเหมือนกัน ด้วยความกระสันอยากใส่ล้อBRจัด

กระจายเลยครับ ถ้าเลือกได้ใส่ล้อที่ออฟเซ็ตพอดีๆกว่าครับ จะได้ไม่ต้องลุ้น ถ้าอยากได้เต็มๆซุ้มเลือกใส่ยางใหญ่

หรือถ้ากลัวติดซุ้ม ก็พับขอบหรือดึงโป่งเอา

5. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    น๊อตล้อ เลือกน๊อตสีดำนะครับ จะแข็งกว่า เคยใส่น๊อตสีเงินๆถอดล้อมาน๊อตงอ

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    สเปเซอร์มันใส่ได้หนากว่านั้นมากคับ เป็นนิ้วยังใส่ได้คับ

ส่วนเรื่องน็อตก็ต้องดูความเหมาะสมว่าความยาวของน็อตแค่นี้มันพอกับที่เราต้องมั้ย ถ้าเป็นไปได้ก็ซื้อน็อตล้อยี่ห้อดีๆมาใส่ไปเลยคับ ทีเดียวจบ

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    5 มิลเอง แต่ถ้ามันขันได้น้อยจริงๆก็เปลี่ยนน๊อตดีกว่า

8. ICE MAN

ICE MAN New Member Member

222
    3
    0
    รถผมใส่ซ้อน 2 แผ่น
    หนาประมาณ เกือบ เซน
    แต่ผมใส้น็อตตัวผู้ยาวประมาณ 4 นิ้ว
    ก็ไม่สั่นนะครับ
    ยังไงควรตีปลอกอย่างความเห็นข้างบนนะครับ
    เพื่อความปลอดภัย

9. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    รถB11ของน้องชาย ยัดนิ้วครึ่ง ต้องเปลี่ยนน๊อตครับ

10. japan_p

japan_p New Member Member

12
    1
    0
    ช่วยแนะนำร้านที่ทำสเปเซอร์ดีๆให้หน่อยครับ

11. ICE MAN

ICE MAN New Member Member

222
    3
    0
    สวนมะลิครับ
    แพงแต่ชัวร์
    รถผมเคยใส่ข้างเดียวจากร้านเค้า
    วิ่งยังไงก็ไม่สั่น

12. japan_p

japan_p New Member Member

12
    1
    0
    ขอบคุณครับรบกวนขอเบอร์หน่อยครับ ว่าแต่ราคาที่ว่าแพงเนี่ยคือเท่าไหร่เหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้