รบกวนนะครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย ice1121, 18 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ice1121

ice1121 New Member Member

5
    0
    0
    รถยุโรป BMW E30 ดริฟท์ได้หรือป่าว (กลัวสวิงอามหักอะ กลัวเล่นแล้วกลับบ้านไม่ได้)ตอบทางนี้ก็ได้[email protected]

2. เบียร์7

เบียร์7 New Member Member

11
    0
    0
    ดริฟได้ครับ ถ้าใจเราไป อารายมานก็ไปครับ มานเสียหายทุกคันล่ะครับ อยู่ที่จังหวะและฝีมือ

3. ice1121

ice1121 New Member Member

5
    0
    0
    เคยลองทำโดนัด รอบแรกก็พอไปได้ พอรอบที่2 จำได้ว่ามาซัก60 รองทำหมุนได้1/2รอบ เพื่อนถ่ายvdo ไว้ บอกว่าล้อซ้ายยกแบบเห็น (พอดีตัดโช๊คหลังออก ไม่รู้ว่าคนที่ผมซื้อรถเขามาเขาตัดทำไม) ช้วยบอกวิธีแก้ด้วยครับพอจะมีไม

4. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    อืม.......ฟังดูแล้ว งงๆ อ่ะครับ "พอรอบที่2 จำได้ว่ามาซัก60 รองทำหมุนได้1/2รอบ"

อันนั้นมันน่าจะเป็น Spin Turn อ่ะครับ ไม่ใช่โดนัท แบบวิ่งมาแล้วดึงเบรคมือกลับรถ 180 องศาอ่ะครับ
    ที่ล้อซ้ายยก เพราะเกิดจากแรงเหวี่ยงที่หมุน และแรงส่ง (60 km/h ที่ว่า) ครับ

ตัดโช้คออก?? แกนโช้คใช่มั้ยครับ? ทางแก้ที่ดีก็คือ เปลี่ยนโช้คซะเถอะครับ
    ตัดแกนออก จะเพื่ออะไรก็แล้วแต่ แต่ค่า Bump & Rebound มันจะเปลี่ยนไปหมดเลย
    อย่างนี้คุมรถยากครับ

หากกลัวสวิงอาร์มคด ก็ควรกาซื้อ ของซิ่งมาใส่ ไม่แพงมากหรอกครับ (หลักร้อย)
    แต่จริงๆ แล้วถ้าไม่ฝืนรถมากจนเกินไป (แบบว่ารถจะหมุน แล้วไปขืนพวงมาลัยไว้ หรือกระแทกแบ๊งค์ Apex ) ก็ไม่ค่อยจะคดหรอกครับ

BMW E30 Drift ได้ไหม ? ได้ครับ เพียงแต่ว่าสรีระของรถค่อนข้างจะสั้น เกิดอาการพับได้ง่าย
    เนื่องจากตัวรถสั้น อาการเตือนของรถมีน้อย เวลาแก้อาการจึงสั้น ต้องพยายามฝึกให้ชิน และเรียนรู้อาการ
    ของรถทั้ง ความเร็วที่เข้าได้ แรงเหวี่ยง การแก้พวงมาลัย เรียกได้ว่าขับยากกว่ารถที่ฐานล้อ ช่วงรถ ยาวกว่า อยู่พอตัวครับ

5. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    พี่ โอ๊ด ตอบระเอียด มักๆๆ ,,, :)

Ps, ดูกี่ทีกี่ที รูปนี้ก็หล่อ 55

6. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ผมก็เอา E30 มา Drift อะ หมุนง่ายไปอะ แงๆ ท้ายสั้น แงๆ:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้