เปลี่ยนDisc หน้าใช้ของAccord 96 ได้ป่าวครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย นะ123, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นะ123

นะ123 Guest

0
    0
    0
    คือว่าพอดีเพื่อนผมมันจาให้ Disc Break ของ Accord 96 มาเลยอยากจาเปลี่ยนน่ะครับไม่รู้มันจะใส่ 3 door ได้หรือเปล่าครับ และถ้าได้จะต้องแปลงอารายบ้างครับ ขอบคุณครับ

2. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ดิส ตัวไทยตัวนอกครับ
    ถ้าตัวนอก ก็คือเบรคH22 ที่เขาเรียกๆกัน
    มีทั้ง4 รู 114 กับ 5 รู 114 ซึ่งต้องแปลงทั้งคู่
    โดย เจาะเป็น4รูร้อย
    แล้วสไลท์ขาคาริเปอร์ ให้ตรงนูนๆมันเรียบครับผม

ส่วนแอคคอร์ดไทย อย่าเอามาใส่เลย เบรคไม่ได้ดีกว่า บี16 หรือ ตาโตเท่าไหร่

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ของตรงรุ่น eg ek dc2 - b16 หรือ b18 ก็เหลือ ๆ แล้วคับ

4. ค่าแปลงแพงกว่าเอาของb16a b18c มาใส่แทนโดยไม่ต้องแปลงซะอีกครับ

5. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ถ้าได้ของฟรีมาจากเพื่อนก็ลองไปเช็คราคาค่าใส่+ดัดแปลงก่อนนะครับ
    เผื่อราคาแพงไปก็ไปซื้อตรงรุ่นมาใส่จะได้คุ้มกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้