สนามคลอง 5 เนี่ยเค้าไปกันทางไหน อย่างไร คะ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย apple_jojoo, 20 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. apple_jojoo

apple_jojoo New Member Member

7
    0
    0
    คือว่อยากจะไปดูเค้าเเข่งรถกันอะค่ะ แต่ไปไม่ถูก ช่วยเเนะนำหน่อยนะ คะ (เริ่มต้นจาก ฟิวเจอร์ก็ได้นะคะ)

2. apple_jojoo

apple_jojoo New Member Member

7
    0
    0
  3. harnnoi

harnnoi New Member Member

3
    0
    0
    ไปตามถนนเลียบคลองห้า เรื่อยๆครับ ไม่ต้องรีบร้อน ระวังหมาตามข้างทางด้วยครับ ประมาณ 10 กว่า กิโลครับ จะเห้นสะพานข้ามคลองสูงๆ ทางซ้ายมือ เลยขึ้นไปอีกอึดใจ สนามจะอยู่ทางขวามือ จะมีซุ้มใหญ่ๆ คล้ายทางเข้าหมู่บ้าน กว้างๆ ไปกลางคืนจะสังเกตุง่ายครับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าจากฟิวเจอร์ก็วิ่งตรงถนนวิภาวดีมาเรื่อยๆคับ ตรงมาจนถึงถนนเชียงรากที่ตัดก่อนถึงธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิตคับ ให้เลี้ยวซ๊ายวนขึ้นสะพานไปคับ แล้วก็ขับตรงไปเรื่อยๆ จะผ่านวัดธรรมกาย ก็ตรงต่อไปเรื่อยๆคับ แล้วก็จะเจอสะพานสูงข้ามแยกถนนวงแหวน ให้เราขึ้นตรงข้ามไป ขับตรงไปเรื่อยๆ จะเจอสะพานข้ามคลองคับ พอข้ามสะพานลงมาให้เลี้ยวซ๊ายคับ แล้วก็ขับตรงไปเรื่อยๆ ไกลเหมือนกันคับ แล้วก็จะผ่านสนามกอล์ฟอัลไพน์ มองทางขวาไว้ก็จะเจอสนามคลองห้าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้