ความร้อนขึ้นครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย จุ๊ จุ๊, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จุ๊ จุ๊

จุ๊ จุ๊ New Member Member

5
    0
    0
    เครื่องคาบิวเดิม วิ่ง120-140 สักพักแล้วความร้อนขึ้น ถอนคันเร่งสักพักก็เย็นลง
    ควรแก้อย่างไรดีครับ???
    มีปัญหาไรได้บ้าง???
    ----ขอบคุณครับ----
    :mad:

2. krissana

krissana New Member Member

22
    0
    0
    ต้องลองเช็ค วาวล์น้ำดูนะครับ

3. จุ๊ จุ๊

5
    0
    0
    แล้ว ไม่น่าเกี่ยวกับหม้อน้ำใช่ป่าวครับ

แล้ว ไม่น่าเกี่ยวกับหม้อน้ำใช่ป่าวครับ เพราะ ไม่เคยเปลี่ยนหม้อน้ำ

4. ถ้าหม้อน้ำตันก็เป็นไปได้ครับ น้ำวิ่งในระบบไม่ดีระบายความร้อนไม่ทัน ลองล้างหม้อน้ำดูก็ได้ไม่แพงเท่าไหร่
    วาล์วน้ำก็เช็คดูด้วยตามความเห็นข้างบนครับ บางทีวาล์วเปิดบ้างไม่เปิดบ้าง
    พัดลมหม้อน้ำคงไม่น่า เพราะวิ่งเร็วๆลมน่าจะเข้าแล้วไม่น่าร้อน

5. Aloha!?

Aloha!? New Member Member

28
    1
    0
    ฝาโก่งครับ...

6. Chonchy

Chonchy New Member Member

29
    0
    0
    เรื่องฝาโก่ง ต้องตรวจดูก่อนคับ ลองดูตอนเช้าอะคับ ติดเครื่องแล้วเปิดฝาหม้อน้ำดู ว่ามีฟองอากาศดันออกมามั้ย หรือตอนไหนก็ได้ ถ้าเครื่องร้อนแล้ว มีน้ำดันออกมาทางหม้อพัก อาจจะตันหรือฝาโก่ง หรือวาล์วน้ำมีปัญหา ลองเช็คดูก่อนคับ

7. จุ๊ จุ๊

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

แล้วอะไหล่ ในเว็บ มีขายบ้างไม๊ ถ้าต้องการซื้อ????

8. AUDJI

AUDJI New Member Member

27
    0
    0
    ถ้าน้ำดันออกตรงถังพักน้ำ แสดงว่าวาล์วยังทำงานอยู่ครับ แต่หม้อน้ำตันทำให้น้ำไหลลงไปไม่ทัน ให้ีร้านหม้อน้ำผ่าแล้วแยงช่องใหม่ให้โล่งๆ ไม่เกิน400ครับ

9. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    คงจะหม้อน้ำตันครับลองล้างดูก่อนครับ

10. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ผมว่าลองล้างหม้อน้ำก่อนคับ

11. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    สาเหตุหลักๆ มีไม่กี่อย่างครับ

- หม้อน้ำ
    - วาวล์ น้ำ
    - ปั๊มน้ำ

ฝาโก่ง ต้องเช็คครับ ความร้อนขึ้นก็ไม่ได้หมายความว่าฝาโก่ง แต่ถ้าฝาโก่งก็หลายตังเหมือนกาน แฮ่ๆๆ

ส่วนที่น้ำดันออกตรงหม้อพัก เคยเกิดกับตัวเอง เหมือนกันครับเนื่องจากปั๊มน้ำ เจ๊ง ไม่ดันน้ำเข้าเครื่อง

ลองตรวจสอบให้ดีครับ

เรปล่างว่าไงครับ

12. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    หม้อน้ำตันแน่ๆ ครับลองล้างดูก่อน

13. จุ๊ จุ๊

5
    0
    0
    มีอู่แนะนำป่าวครับ แถว สะพานควายถึงเซียงกงประทุมวัน (ดีและถูก)

14. 3d_mwa

3d_mwa New Member Member

2
    0
    0
    อาการเดียวกันเลยครับ....ไม่รู้เป็นที่อะไร ยังไม่ได้เช็คเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้