โช้ค b16

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย BenzPro teen, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BenzPro teen

BenzPro teen Guest

0
    0
    0
    โช้ค b16 กะ โช้คเดิมต่างกันอย่างไรเหรอคับ มีวิธีดูป่าวคับ เเล้ว สมรรถนะมันดีกว่าเยอะป่าวคับ เทียบได้กะโช้คไรบ้าง
    ตอนนี้ใช้โช้ค koni อยู่ เริ่มร่อนเเล้วอยากเปลี่ยนคับ วานผู้รู้ thank

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    โช๊คเดิม ต่างกับ B16A ตรง B16A จะแข็งกว่านิดหน่อย ถ้าตอนนี้ใช้ Koni อยู่ผมว่า Koni ดีกว่าโช๊ค B16A นะครับ ถ้ามันเริ่มร่อนผมว่าลองถอดโช๊คมาตรวจสอบดูว่า มีรั่วหรือซึมมั้ย ถ้าไม่รั่วไม่ซึม ผมว่าเปลี่ยนโช๊คที่ดีกว่านี้ไปเลยก็ได้ครับ มีหลายรุ่น หลายยี่ห้อให้เลือก

3. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    โดยส่วนตัว...ที่ใช้อยู่....คิดว่า..โช๊ค B16A เหมาะสมกับการใช้งานในชีวิตประจำวันทั่วไป... สามารถไว้ใจได้..ดีในระดับหนึ่ง....
    ....เนื่องจากมันถูกออกแบบ....ให้รองรับกับความแรงของเครื่อง B16A มา....ไม่แข็ง...และไม่ยวบยาบจนเสียอาการ....
    ....ผมเคยแลกกันใส่กับโช๊ค Koni ของน้อง(จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร)...หนึบดี...แต่พอเอามาใช้งานในชีวิตประจำวันทั่วไป...อ๊วกแทบแตก..(หรือว่าผมแก่แล้วก็ไม่รู้)....
    ....อันนี้แล้วแต่ศรัทราครับ...สำหรับผม....ชอบความหนึบแบบนุ่มนวล...ของโช๊ค B16A ....มากกว่า.....เซฟช่วงล่างดี

4. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ถ้าเคยใช้Koniมาแล้วอย่ามาใช้เลยครับโช๊ค B16A แสดงว่ารับได้กับความแข็ง ผมว่าหาพวกโช๊คแต่งมาใส่ดีกว่าครับGAB กระบอกแดงเห็นคุณHi-ae ขายอยู่ครับ 6000 ไม่แพง B16Aปาไป4000-4500แล้วครับ

ลองดูครับ=> http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?topic=469.120

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้