ไฟเครื่องโชว์ 623gsi

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ปอนด์นน011, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือเพิ่งได้รถมาอะครับ สภาพเดิมหมด แต่ตตอนนี้ไฟ เครื่องกับ ABS พอขับไปซักพักไฟABSขึ้นก่อนแล้วตามมาด้วยไฟเครื่อง อาการนี้มีใครรรู้บ้างว่ามันเสียอะไรครับ

1. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    ไม่รู้เหมือนของผมป่าวนะ(220turbo)ถ้าไม่เป็นไรแค่สวิทช์เสียก็เปลี่ยนสวิทช์อยู่ประมาณ200บาท(ราคาที่ผมเปลี่ยนรวมค่าแรงทั้งหมด)ตอนผมเช็คแล้วน้ำมันเครื่องอะไรต่างๆปกติหมดไปให้ร้านดูบอกเดี๋ยวถอดดูสวิทช์ให้ก็เจอเลย แต่ABSผมไม่เป็นไรอะ(ปลายปีว่าจะเช็คระบบเบรค เปลี่ยนน้ำมันเบรคอยู่เหมือนกัน รุ่นนี้เบรคไม่ได้เรื่องเลย เกือบหลุดโค้งมาครั้งนึงแล้ว):D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้