ช่วยแนะนำแบตหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย May_Outlaw, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    และแล้วแบตเตอรี่ติดรถผมก็ถึงคราวสิ้นชีพครับ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำแบตหน่อยครับว่ายี่ห้อไหนขนาดไหนดี รถเดิมๆ (มีซีนอน กะ edfc ครับ) เครื่องเสียงเดิมๆ ครับ และก็ช่วยแนะนำร้านที่ราคาไม่แพงด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล. เดือนนี้งานเข้าบ่อยจังวุ้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2008
  2. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    พานาโซนิค สีแดงแรงฤทธิ์

รุ่นไม่ต้องเติมน้ำกลั่นตลอดชีพ

รุ่นเก่าผมลากยาว 3 ปีเลยครับ

ซื้อแถวลาดพร้าว 71 ครับ

ปล.แบตลูกเก่ามีค่าเทิร์นได้นะครับอย่าให้ที่ร้านไปฟรีๆ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    พ ว ก 3 k ท น คั บ แ ต่ ร า ค า ก็ เ อ า เ รื่ อ ง อ ยู่ น่ ะ คั บ

4. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    อยากได้ แบตแห้ง ยี่ห้อ โบลีเดน ไม่รู้ว่า แพง รึป่าว

5. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    เพิ่งโทรสั่งจากร้านพลังแสงแบตเตอรี่ครับ 45 amp [maintainance free] ราคา 2450 บาท รวมค่าเทิร์นแล้วคับ

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แบตแห้งเลยครับ ไม่ต้องดูแลเรื่องน้ำกลั่น แต่ราคาเอาเรื่องหน่อยนะ ลองดูหลายๆที่ เปรียบเทียบกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้