ขอวิธีดูตาเหยี่ยวแท้หรือไม่แท้

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ES LoVeR, 11 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ES LoVeR

ES LoVeR Guest

0
    0
    0
    เนื่องจากกำลังจะซื้อรถฮอนด้า ไดเมนชั่น ตาเหยี่ยว แต่ไม่ทราบวิธีดูว่ารถคันที่จะซื้อโดนแปลงหน้าให้เป็นตาเหยี่ยวมารึเปล่า รบกวนเพื่อนๆพี่ๆที่มีความรู้ ช่วยบอกวิธีสังเกตแบบง่ายๆให้ด้วยครับ

2. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    ดูเลขตัวถัง

3. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ดูปีที่จดทะเบียนรถคับ + วันที่ผลิตสายเบลนิรภัย+ เลขตัวถังรถ+อุปกรณ์ต่างๆ

4. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ตามนั้นเลยครับ

5. ES LoVeR

0
    0
    0
    ขอบคุณคับสำหรับทุกคำตอบ
    ขอถามต่อเรื่องเลขตัวถัง จะต้องเป็นรหัสอะไรคับ ช่วยยกตัวอย่างหน่อยคับ
    แล้วก็วันที่ผลิตสายเบลนิรภัยด้วยคับ เพราะเพิ่งเริ่มศึกษา กลัวโดนหลอกให้ซื้อรถลากปีจดทะเบียน

6. ES LoVeR

0
    0
    0
    วันที่ผลิตสายเบลนิรภัย ดูบริเวณไหนคับ

7. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    สายเบลด้านล่างตรงที่ติดกับพื้นอ่ะครับ จะมีป้ายบอกอยู่ครับ

8. ES LoVeR

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ แล้วเลขตัวถังละคับ ต้องเป็นรหัสอะไรคับถึงจะเป็นตาเหยี่ยวแท้
    รบกวนช่วยบอกเป็นตัวอย่างหน่อยคับ

9. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    แล้วถ้าเปลี่ยนเบล ทำได้ปะ

10. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    เฉพาะสายเบล อย่างเดียวก้เป็นหมื่นแล้วนะคับ

11. ES LoVeR

0
    0
    0
    ช่วยสอนดูเลขตัวถังด้วยคับ ผมเป็นมือใหม่
    ไม่ค่อยรู้เรื่องซะเท่าไหร่ กลัวโดนหลอกมากมาย....(T_T)))

12. java

java New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าง่ายๆแบบแค่วิ่งผ่านก็พอทราบได้เบื้องต้น หรือเป็นทางเลือกหนึ่ง ..ก็ป้ายทะเบียนรถ ครับ

13. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ก็ดูปีจดทะเบียนที่เล่มทะเบียนซิครับไม่เห็นยาก:D

14. ES LoVeR

0
    0
    0
    ผมกลัวเจอรถลากจดทะเบียนคับ คือเป็นรถต้นปี 2004 แต่ไปจดทะเบียนเปลี่ยนป้ายเอาตอนปี 2005 คับ ถึงอยากทราบเลขตัวถัง เพราะแน่นอนกว่า

15. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    MRHES15804P100691

ปีที่ผลิตก็ดูต่อจาก ES นั่นแหละครับ 158 อันนี้ไม่แน่ใจว่าบอกอะไร 04 คือปีที่ผลิตครับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  16. MinimizeMe

MinimizeMe Guest

0
    0
    0
    ดูที่สมุดทะเบียนรถครับ ว่ารถออกจากโรงงานเดือนไหนปีไหน .. อย่าดูวันที่จดทะเบียน เพราะว่าเค้าอาจลากยาวมาแล้วค่อยจด
    ถ้าวันที่รถออกจากโรงงานช่วงปี 04 เดือน มีค เมย เป็นต้นไป ก็น่าจะเป็นตาเหยี่ยวแท้หล่ะครับ

เพราะรถผมไฟหน้าเป็น 03 .. รถออกจากโรงงาน ธค 03 แต่จดทะเบียน มค 04

ผมอยากจะคอมเม้นท์หน่อยอ่ะครับสำหรับท่านที่กรุณามาตอบทางด้านบน .. นอกจากตอบว่าดูตรงไหนแล้ว อยากให้ช่วยให้ตอบด้วยว่าดูยังไง เพราะว่าแค่ตอบว่าดูตรงไหนมันไม่ค่อยช่วยอะไรเท่าไหร่นะครับ

ขอบคุณครับ

17. ES LoVeR

0
    0
    0
    ขอบคุณคับสำหรับทุกคำตอบ โดยเฉพาะคุณ Hacker และ คุณ MinimizeMe ถึงกับกระจ่างทันทีคับ สุดยอด!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้