ติดแก๊สร้านที่เค้าว่าดีกัน แล้วเป็นอย่างนี้ พี่ว่าไง (กระทู้จากพันทิพย์ครับ) . .

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย indytrade, 13 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ลิ้งนี้ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6697089/V6697089.html

บอกกันเลย AT AUTO GAS รามอินทรา65
    ร้านที่ www.civicfdthailand.com ติดกันเห็นบอกว่าดี

ผมไปดูรถตัวเองตอนติดแก๊ส
    ผู้จัดการกลับไล่ลูกค้าอย่างผมไม่ให้ดูตอนรถตัวเองติดแก๊ส
    บอกว่าเกะกะ เดี๋ยวเดินเตะนู่นนี่เสียหาย
    แต่พอทำเสร็จรับรถมาแล้ว เรียกได้ว่าเซ็งบัดซบ
    เอาไปแก้บอกงานทำไม่ดี จะเจาะวางถังใหม่ท่าเดียว
    ผู้จัดการทำกร่างไม่ง้อใคร แล้วยังทำนักเลง
    เหมือน กระทู้ รถมือสอง BlueBird ทำงานพลาดแล้ว
    ทำท่าจะมาชกผมอีกทั้งๆที่ผมพูดดีๆด้วยตลอด
    "แล้วจะเอาไง จะแก้ไม่แก้ ไม่แก้ก็กลับไป"

ฝีมือใครว่าดี ลองสำรวจรถตัวเองให้ดีๆก่อนนะ
    ให้ผมเล่าแล้วจะยาว ถ้าอยากรู้ทั้งหมดบอกเดี๋ยว
    จะมาเล่าครับ

ปล.กลัวยาวแล้วไม่อ่านกัน

จากคุณ : 4GetDePass - [ 11 มิ.ย. 51 23:31:32 ]

2. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมเอาเรื่องเต็มๆลงให้ดูละกัน ว่าผมดูมาแค่ไหนก่อนจะมาติดก็ร่วมๆเดือนเหมือนกัน

ผมศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับก๊าซทั้ง LPG และ CNG มาพอสมควรเหมือนทุกท่าน เข้าไปดูและถาม
    จากหลายๆเว็ปไซต์ และก็ไปดูมาด้วยตาตนเอง ที่อู่ที่ใกล้บ้านและได้รับคำชมติดแล้วไม่มีปัญหา
    ต่อมาก็ไปดูงานที่อู่ที่ตัดสินใจว่าจะทำด้วยและจองคิว+ต่อรองราคา ซึ่งตอนนั้นรถในอู่เยอะมาก มาถึงก็เข้าไปคุยกับเจ้าของ
    ก็เห็นว่าพูดจามีอัธยาศัยดี กันเอง จากนั้นก็เดินดูงานไปทั่วๆ เจอพี่คนนึงมาจากอ่างทองมาทำที่นี่
    (คิดในใจโห้ดีขนาดนั้นเลยเนอะมาจากต่างจังหวัดเลย) คุยกันพี่เค้าบอกว่าคนในคลับแนะนำมาเพราะในคลับเค้า
    ทำร้านนี้กันหมด (นึกไม่ออกแล้วว่าคลับอะไร) อื่มๆ ดูอยู่ประมาน 1-2 ชั่วโมง ก็ตกลงราคา+จองคิว LPG หัวฉีด และก็ถามว่า
    “ผมเอามาทำเนี่ยมานั่งดูด้วยได้นะ” เจ้าของอู่เค้าบอก “ได้เลยน้องเต็มที่” (อู่อยู่ซอยตรงข้าม บ้านผมอยู่รามอินทรา40)
    ซึ่งจริงๆก็แค่จะมาแวปๆเท่านั้น เพราะไม่ได้ว่างมากมายขนาดมาเฝ้าตลอด
    พอใกล้จะถึงวันนัด(ก่อนวันที่นัดไว้1วัน) ผมก็เข้าไปคุยอีกทีว่า “อื่ม พรุ่งนี้เอารถมาแต่เช้านะ แล้วของที่จะทำคันผมมีใช่ไม๊”
    เค้าก็บอก ”มีครับๆ” แล้วผมก็เดินดูเค้าทำคันนู้นคันนี้ เกือบๆ 1 ชั่วโมง คนต้อนรับของเค้า(เป็นทอม) ก็มาบอก
    “ถัง ขึ้นราคาฮะพี่ นายขอคิดราคาเพิ่ม 300” ผมก็ว่า “เฮ้ยทำไมอะก็ตกลงราคากันแล้วนี่ ตอนเข้ามาก็ถามแล้วนะว่ามีของใช่ไม๊แล้วไมเป็นงี้?” เค้าก็อึกอักๆ ผมก็คิดว่าเอาน่าแค่ 300 “งั้นพรุ่งนี้มาทำเหมือนเดิมนะไม่มีขึ้นอีกนะ” โอเคกลับบ้าน
    วันต่อมา(วันนัด) ไปถึงปุ๊บ “แหะๆขอโทษพี่ ถังไม่มาส่งทำไม่ได้ คงต้องรออีก 2-3 วัน เออ...... ถังมันขึ้นราคาขอขึ้นราคาอีก 700
    นะครับ“ คือขอเพิ่มจากที่ตกลงกันไว้ครั้งแรก 1000บาท ผมเริ่มทำสีหน้าไม่พอใจ “เด๋วถังมาผมโทรหาพี่คนแรกเลยนะครับ”
    ผมส่ายหัว “จะเชื่อคุณได้หรอ? แล้วผมจะแน่ใจได้ไงว่าจะไม่ขึ้นราคาอีก” เค้าจ๋อยแต่พ่อผมสอนไว้ว่าอย่าต้อนใครให้จนมุม
    ก็เลยบอกว่า “โอเค จะเข้ามาทำวันไหนเด๋วผมจะโทรมาบอกเพราะว่าช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง”

เอารถมาส่งเสร็จ ช่างติดเครื่องดูแล้วคุยกัน(ผมแอบได้ยิน)กับผู้จัดการ
    “เครื่อง เดินไม่นิ่งส่งสัยเพราะหัวเทียนไม่ก็ปีกผีเสื้อ” ผู้จัดการ “ปล่อยให้เค้าไปทำเอง” ผมไปทำงานทำการ รีบกลับมาดู บ่าย 2 จะเสร็จและ “คาดว่าจะเสร็จเย็นนี้ครับผม” เด๋วผมไปซื้อหัวเทียนมาเปลี่ยนให้หน่อยได้ไม๊? “คิดค่าแรง 100 บาทคับ” คิดในใจ
    เออแค่นี้คิด 100 โอเคงั้นก็กลับบ้านก่อนดีกว่าเด๋วค่อยมาดูต่อ
    บ่าย 3 โมง กลับมา โห้ติดถังใส่หัวฉีดเรียบร้อย กำลังจะเดินสายจากถังไปห้องเครื่อง ผมก็ตรวจดูความเรียบร้อบก็โอเค
    สบายใจๆ ครึ่งชั่วโมงต่อมาเหลือแต่ติด ECU เหอๆ ช่างกำลังติดเครื่องเติมน้ำหม้อน้ำ “พอแล้วมั้ง”
    ผมบอก ช่างไม่สนอัดน้ำจนหมดขวด(เอาขวดไปรองน้ำก๊อกมา)แล้วหันมามอง แล้วโยนขวดทิ้งข้างหลัง
    เติมซะจะล้นผมก็คิดว่าอื่มเด๋วดูดออกเองก็ได้วะ อื่มเดินกลับมาดูช่างตั้งมัลติวาล์วหลังรถ
    ตอนนั้นเองคนที่มีลักษณะเป็นลูกพี่ใหญ่ของช่าง ซึ่งพอไถ่ถามแล้วเค้าเป็นผู้จัดการ(ถ้าเคยไปติดต่ออู่นี้ก็จะรู้ว่ามันคือคนในนามบัตร)
    ก็ เดินมาไล่ผมได้อย่างเต็มปากเต็มคำ “ไม่ต้องดูครับกลับบ้านไปนอนรออยู่บ้านได้เลย เดี๋ยวเสร็จแล้วผมโทรไปบอก อย่ามาเดินดู เกะกะ เดี๋ยวเดินเตะเครื่องมือผม” คิดว่าไงหละครับแต่ผมเริ่มเดือด รถผมไม่ได้ซื้อจากตลาดนัด คันละ 20 บาทนะ
    แล้วหน้าผมมันโง่ขนาดเดินแต่กล่องเครื่องมืออันเท่าควายหรอไง?(คิดในใจ) เอาวะเด๋วก็ต้องไปตีแบดตอน 6 โมง
    กลับก็ได้วะ....
    5.30PM กำลังจะออกไปตีแบดและ คนที่ไล่ผมกลับดันโทรมา “รถเสร็จแล้วนะครับมารับรถได้เลย คิดค่า Test gas อีก100 บาท นะครับ” อื่ม ไปเอารถก่อนดีกว่าเด๋วค่อยไปตีแบด ไปถึงไอ้ปากดีคนเดิมก็พาไปลองรถขับไปซอยข้างๆไกลอย่างเต็มที่ก็ 5 กิโล ลองเสร็จก็จะจ่ายตัง แต่ขอใช้บัตรเครดิตเพราะจะได้สะสมแต้ม “ใช้บัตรชาจเพิ่ม3%นะค่ะ” เมียเจ้าของอู่บอก
    ผมก็เออ 3% ก็หลายตัง “งั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมเอาเงินสดมาจ่ายละกัน ตรวจเช็คงานให้ดีๆนะ”
    วันต่อมา จ่ายเงินขับรถกลับมาบ้าน วนดูปั๊มแก๊สนิดนึง ประมาณ 3 กิโล “แป๊ก!!!” ดังเหมือนใครเอาหินขว้างรถ
    ดู ที่สวิท สงสัยแก๊สหมด ..... เอ๊ะช่างมันขอตังไปเติม 100 ไมหมดเร็วงี้วะ.... ช่างมัน เติมแก๊สไปอีก 450 บาท แล้วขับเล่นจนสบายใจ กลับมาอื่มช่างเข้ามาทำรถซะเละ รอยตีนที่พรมในที่เก็บของหลังรถเพียบ พลาสติกขอบประตูและผ้ายาง เต็มไปด้วยโคลน
    ล้างทำความสะอาดซะหน่อยละกัน เหอะๆ หลังล้าง พลาสติกมีรอยโดนของมีคมกรีด แถมเลยมาถึงสีที่ขอบประตูด้วย
    ยางปูพื้นโดนบางอย่างแทงทะลุ เป็นรู..... ทำงานช่างไม่คิดถึงใจเจ้าของรถอย่างนี้มิน่าถึงไล่เรากลับบ้าน แสบนัก

เอาแวกซ์มาเช็ดเบาะต่อ พอถึงเบาะหลัง เอทำไมเบาะมันเหลือมๆ จับดู อ่าว เบาะหลังปิดได้ข้างเดียว!!!!
    อีกข้างห่างมา 1 นิ้ว เปิดท้ายรถดูดีๆ มันว่างถังเอียงนิดนึงนี่หว่า และเจาะอะไรต่างๆแบบไม่สามารถขยับแก้ไขได้ซะด้วย
    เก่งจริงๆ ฝีมือเท่าเด็ก ป.6 ก็คงจะไม่เป็นคำพูดที่แรงไป กะแค่วางถังแก๊ส เหอะๆ และพอดีวันนั้นก็เอาไปตรวจสภาพ
    เพื่อแก้เล่มทะเบียนว่าใช้ เบนซิน+LPG คนที่เซ็นต์เอกสารตรวจสภาพเกือบไม่ให้ผ่านอะครับคิดดูว่าขนส่งตรวจมากแค่ไหน?
    ตรวจนิดเดียวเท่านั้น แต่เค้ากลับพูดออกมาว่า “วิศวะ ม.3 เซ็นต์มาหรอไง?”
    ก่อนจะเอารถไปแก้งานที่อู่ทำเฮ็งซวย ก็ไปบอก คุณผู้จัดการอั๋นไว้ก่อน
    ว่า ”คุณวางถังแก๊สแล้วปิดเบาะหลังไม่ได้ทำไม่ไม่บอกผมให้ผมต้องเสียเวลามาอีกหรือ?”
    มันเถียงอีก “เอารถมาดูสิครับ ไม่เอารถมาจะรู้ได้ไงว่าปิดดไม่ได้ จะทำได้ไง”
    แน๊ะแถมกวนด้วย
    “ก็ผมบอกนี่ไงว่ามันไม่ได้ให้คุณคิดไว้ก่อนว่าจะทำยังไง ผมจะได้ไม่มาเสียเที่ยว”
    “พี่เอามา 6 โมงละกัน” นัดไว้เสร็จ แต่ด้วยความร้อนใจ ผมเอาไป 5.30 เลย”
    ไปถึงปั๊บ เปิดฝากระโปรงหลัง และประตูหลังทั้ง 2 ด้าน คุณผู้จัดการผู้มั่นใจในฝีมือ ก็มาดู แล้วเรียกลูกน้องมาลองปิดเบาะหลัง
    สมุนพี่แกก็ตัวโคตรโสโครกเลยเข้าไปในรถเอาขาข้างนึงยันไปที่เบาะข้างคนขับแล้วดันเต็มแรงเหมือนเข็นรถสตาทไม่ติด
    จนพรมย่นไม่หมด ก็ยังไม่สามารถปิดลงไปได้ ตอนนั้นคุณพ่อผมมาด้วย ลูกสมุน อั๋นก็หันไปบอกกับพ่อผม “ปิดไม่ได้อะลุง
    คง ต้องเจาะรูวางถังใหม่แล้วหละลุง” พ่อผมหันไปถามอั๋นซึ่งยืนมองอยู่ตรงนั้น “ตกลงไม่มีทางอื่นแล้ว? คิดหน่อยได้ไม๊จะทำยังไงที่ไม่ต้องเจาะ” อั๋นเริ่มทำสีหน้าไม่พอใจและบอกว่า “แล้วพี่จะให้ทำยังไง” พ่อผมก็บอก “คุณเป็นคนทำคุณก็คิดสิไม่ใช่มาถามผม” เหอะๆผมคิดในใจว่า ทีกรูมาดูความเรียบร้อยของงานเสือกมาไล่แล้วก็เป็นแบบนี้ ไอ้อ่อน ทำเป็นเก่ง แค่วางถังให้ตรงยังทำไม่เป็นเลย โถ่ ไอ้ควาย แล้วยังมีหน้ามาถามถ้าไม่ให้เจาะแล้วจะทำไง ถ้าบอกให้ไปซื้อรถใหม่มาติดแก๊สให้แล้วเอาคันนี้ไป เมิงจะว่าไงวะ? ไอ้ที่เจาะพลาดก็เมิงนั่นแหละ ยังทำปากดีอีก
    คุณพ่อผมบอกให้เวลาคิดว่าจะทำยังไงแล้วก็เดินไปที่อื่น ไอ้อั๋นก็มองหน้าผมแล้วบอกว่า “เอากุญแจมา” ผมก็ยื่นให้ดีๆ
    แต่มันกระชากจากมือผมยังกะกระชากสร้อย แล้วก็เปิดประตูนั่งที่คนขับ ตอนนั้นผมก็เดินไปถามว่า
    “ตกลง จะเจาะเพิ่มใช่ไม๊ครับ” มันหันออกมาจากรถและลุกขึ้นยืนพูดพร้อมทำท่าทางแบบนักเลงหาเรื่องชาวบ้าน “แล้วจะให้ทำไง จะทำไม๊ ไม่ทำก็กลับไป ถ้าทำก็ไม่ต้องพูดมาก”
    ผมก็ไม่พูดอะไรแค่จังหวะนั้นเห็นเจ้าของเดินอยู่พอดีผมก็เดินตรงเข้าไปคุย ทันที “พี่ผู้จัดการพี่จะต่อยผมอะ” เจ้าของอู่หน้าเสีย “ใครครับๆ ชื่ออะไร คนไหน” “จะไปรู้พี่หรอผู้จัดการพี่มีหลายคนหรือไง”
    “คนไหนอะครับ” จังหวะนั้นทุกคนที่อยู่ใน ออฟฟิต มาล้อมผมเรียบร้อยแล้ว พ่อผมเห็นผมเดินมาก็เลยตามเข้ามา
    “รู้สึกว่าจะชื่ออั๋น” “ไอ้อั๋นหรอ:)นี่เอาอีกแล้วเดี๋ยว:)ได้กลับบ้านไปนอน เดี๋ยวพี่จัดการให้นะน้อง”
    คุณเจ้าของก็ออกไปเรียกมาด่าเสียงดังมากแต่ผมไม่สนหรอก แต่รถผมก็ยังไม่ได้แก้ เพราะหาวิธีแก้โดยไม่เจาะเพิ่มไม่ได้

ผมจ่ายเงินพร้อมนำรถออกจากอู่วันที่ 5/6/2008
    แก้ไขเล่มทะเบียนที่ขนส่งวันที่ 11/6/2008
    นำรถกลับไปแก้วันที่ 11/6/2008
    วันนี้วันที่ 12/6/2008

สรุปแล้วก็ไม่ได้เรื่องอะไร เด๋วตอนเช้านี้ ไปลองดูใหม่ - -

จากคุณ : 4GetDePass - [ 12 มิ.ย. 51 00:57:28 ]

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เหี้ยได้ใจครับ

ถ้าเจ้าของมาอ่านก็ควรปรับปรุง แล้วไล่ไอ้อั๋นออกไปเหอะครับ

หรือมีไรจะแก้ตัวก็รีบๆนะครับ

ก่อนที่ร้านคุณจะไม่มีคนเข้าอ่ะ

4. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    อ่านสนุกดี

5. 4GetDePass

4GetDePass Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณ indytrade ผมตามมาอ่านครับ

เออ ถ้า ตาม link ที่คุณ indytrade ลงไว้ ก็จะมี รูปให้ดูด้วย นะครับ (รูปที่เบาะผมปิดไม่ได้ ห่างอยู่มาก)

อย่าถือว่าผมว่าร้ายใครเลยนะครับ ผมแค่เอาความจริงมาบอก

ขอบคุณมากครับ คุณ indytrade ที่ช่วยแจกจ่าย

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แม่มเลวครับ
    เอาใจช่วยเจ้าของเรื่องครับ

7. 4GetDePass

0
    0
    0
    ไปคุยกับคุณเต่าเจ้าของอู่ เค้าแก้ไขให้ทันทีเลยครับ
    ใช้เวลา ไม่ถึงชัวโมงครึ่งก็เสร็จ
    แล้วกระทู้ของผมในพันทิป อั๋นมาตอบด้วย(ไม่รู้ตัวจริงป่าว)

ผมอั้น ครับเรื่องทุกเรื่องจะให้พอใจกันไปหมดคงเป็นไปไม่ได้ ครับผมทำดีที่สุดแล้ว ถ้าลูกค้ามีปัญหาผมดูแลอย่างดีผมนับคนได้ รถผ่านจากที่ at เป็น พันพันคันและเรื่องราคาตอนนี้ โดย เรื่องถังจะบ้าตาย พร้อมวาวล์ใบละ 8000 บาทไม่เชื่องลองไปหาซื้อได้เลย ราคาของก็เพิ่มขึ้น20% แล้วที่น้องว่าช่างเด็กผม ป6 น้องอย่าทำอย่างนั้นอีกเลยเหมือนดูถูกคนอีก ช่างผมส่วนมากเป็นช่างยนต์ และทุกสิ่งทุกอย่างนายผมได้แก้ใฃให้แล้วโดยสั้งให้ช่างที่น้องบอกว่าจบป.6 ทำไง กราบขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ที่ให้ข้อคิดครับ

>>>>>>ไม่ค่อยเกี่ยวเลยนะครับ

ครับ แก้ไข ได้เรียบร้อยแล้วครับ ถ้าเพียงแต่คุณสุภาพกับผม
    เหมือนที่ผม สุภาพกับคุณ เหมือนที่คุณเต่า สุภาพกับผม
    เรื่องอย่างนี้มันคงไม่เกิดหรอกครับ

แล้วเมื่อมาให้แก้ไม่ใช่ว่าเอาสะดวก ไม่คิดอะไรนะครับ
    คุณเป็นคนทำให้ผมเสียหาย นอกจากคุณจะไม่คิดแล้ว
    คุณยังจะทำผมเสียหายเพิ่ม(เจาะเพิ่ม)

และ ผม ขอชมนะครับ ว่าช่าง ที่มาแก้ให้ผม แก้ให้ได้เรียบร้อยดี
    รู้สึกว่าจะชื่อ อาธร ใช่ไม๊ครับ

ปัญหาไม่ได้เกี่ยวกับราคาครับ เกี่ยวกับ บริการของคุณนะครับ
    แต่ตอนนี้ผม โอเคแล้วครับสบายใจ

8. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .......งานช่างคืองาน บริการ....ถ้าทนต่อลูกค้าไม่ได้.....คุณต้องดูที่ตัวเองแล้ว....ว่าควรทำยังไงกับตัวเอง..

..

9. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    แอ๊คสาด เวน

10. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0
    ผมเกือบโดนเหมือนกัน

11. ad_izuki

ad_izuki New Member Member

13
    0
    0
    อู่ที่ผมไปติด อยู่แถว หนามแดง ปัญหาเยอะมาก เอาหม้อต้ม รั่วมาติดให้ ไม่พอ เอาไปเคลมยังมีปัญหาอีก
    ไม่รู้จะทำยังไงกับมันแล้วเนี่ย อยากจะแจ้งความ เรียก ค่าเสียหาย ค่าทำขวัญ เหลือเกิน รถจอดตายมาเป็นอาทิตย์ละเนี่ย
    เครียดมากครับ

12. anuraka

anuraka New Member Member

6
    0
    0
    ผมแนะนำอู่ www.cw-gas.com พี่รุ่งเจ้าของอู่นิสัยดีมากครับ รับรองงานสวยกว่าที่อื่นแน่นอน ผมเพิ่งติดมาครับ CIVIC ES2.0 ตาเหยี่ยว

13. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    เผาร้านทิ้งเลยเพ่

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หุหุ ผมพึ่งไปติดมา อ่านเจอจากในRCWEBนี่แหละ ไปติดตั้งแต่เช้าจนเย็นยังไม่เสร็จ
    +เจอไล่เหมือนกันแต่ไล่อ้อมๆ เลยกลับบ้านก่อน ประมาณ 4ทุ่มไปเอารถ สิ่งที่เห็นอย่างแรกเล่นเอาเซ็งเลย
    พี่ช่างเล่นเอาหัวฉีดติดมาอยู่ใกล้กับค้ำหน้า ใกล้มากๆ แล้วพี่แกก็เอาก้อนขี้หมามาแปะไว้กันกระแทก
    หม้อต้มก็เอามายึดกับหม้อลมเบรค ไอ้เราก็ แม่งคิดได้ไงวะ ก็เลยเรียกช่างมาถาม พี่ทำไมติดยังงี้อะ
    เอาลงอีกได้ไหม เพราะเวลารถวิ่งอะ เครื่องมันโยกยังไงก็โดนแน่ๆ ช่างมันตอบเลย เอาลงไม่ได้แล้ว
    เพราะมันติดท่อยาง อ้างนู้นอ้างนี้ ผมก็ไม่ยอม ก็เลยจะโทรไปหาเจ้าของ ก็มีช่างใหญ่มันเดินมาถาม
    มีอะไรเหรอ(เสียงดังๆหน่อย) ผมก็เล่าให้มันฟัง มันก็บังเกิดไอเดียขึ้นมา เอางี้แล้วกันครับ ผมใช้หัวช่างของผมคิดออกมาแล้วเนี่ย
    ใส่แหวนลองใต้ค้ำหน้า มันก็จะลอยขึ้นมาครับ ผมฟังเสร็จก็อึ้งเลย (ใช้หัวช่างมึงคิดนี้เองถึงติดออกมาอย่างนี้)
    ผมก็บอกผมไม่เอา ยังไงพี่ตัดเหล็กยึดหัวฉีดใหม่ดีกว่า เท่านั้นล่ะ ช่างใหญ่มันขึ้นเสียงเลย มันทำไม่ได้หรอกครับ
    B16 คันอื่นๆเค้าก็ติดกันแบบนี้ แล้วน้องจะเอายังไง ไอ้เราก็ตัวคนเดียว ก็เลยบอกมันว่างั้นพี่เอาค้ำหน้าออกล่ะกัน
    แต่รถผมมันเตี้ย ต้องเอาแม่แรงมายกก่อนเพื่อที่จะถอดน๊อตตัวผู้ตัวเมียยึดค้ำออกได้ มันก็ลากแม่แรงซะ
    อย่างกับโมโหมากๆ ยัดเค้าไปใต้ท้องรถ โดนตัวรถเสียงดังครืดๆ ผมเองตอนนั้นอยากจะทำเองมากๆ
    ไม่อยากให้พวกมันมายุ่งกับรถอีกแล้ว พอมันถอดเสร็จก็ให้ผมเอารถไปลอง ดีนะที่ติดแล้ววิ่งไม่ต่างจากน้ำมัน
    ไม่มีอาการสะดุดเลย ผมก็เย็นลงหน่อย กลับมาจ่ายตังมัน ก่อนกลับลูกน้องมันมันก็ถามเรื่องแต่งรถกับผม ผมก็เลย
    เล่าๆให้ฟังว่าไปทำไรมามั้ง มันก็คงได้ยินมันก้เลยหันมาบอกผม โอ้ย ทำเยอะอย่างนี้ซื้อรถใหม่ดีกว่ามั้ง รถก็เก่า
    ผมก็ขึ้นอีก ก็ย้อนกลับไป รถใหม่ดีแล้วไหงพี่ใช้รถเก่ากว่าผมอีกล่ะ มันก็เงียบไปเลย ตลอดทางกลับบ้าน
    ได้แต่นั่งแค้นใจครับ ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี อยากประจานก็อยาก แต่ไม่รู้หากมีปัญหาจะไปแก้ที่ไหนนะสิ
    ก็ต้องกลับไปที่เดิมอีก แต่โชคดีตรงที่ติดมาหลายวันแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย ตอนนี้ติดหัวฉีด LOVATO อยู่
    เพื่อนๆคิดว่าผมควรทำไงดีครับ

15. 4GetDePass

0
    0
    0
    ผมเป็นคนเขียนกระทู้นั้นในพันทิปเองนะครับ

ผมเลือกจะประจานครับ เพราะทนไม่ไหว+ไม่อยากไปข้องแวะกะที่อยู่มันอีกแล้ว

ไม่ต้องการไปง้อมัน ไม่ต้องการให้มันมาเบ่งใส่ ที่สำคัญ ไม่ต้องการให้มีปัญหาเกี่ยวกับรถให้ช้ำใจ เมื่อกลับไปหามัน

มากไปกว่านี้

ผมบอกกับทางอู่ไว้ ว่า มีปัญหาแบบนี้จะไปลงไว้ในเน็ต ไปหาในเน็ตเจอแน่ ทางอู่ก็ไม่สนใจคำพูดผม

ปล่อยให้ลูกน้อง+ช่างเฮ็งซวยกับผมได้อีกเป็นอาทิตย์

ผมก็ไม่สนใจ ก็ว่ากันในเน็ตแล้วกัน เพราะผมติดต่อเจ้าของอู่ไม่ได้เลย

แต่หลังจากผมแก้ปัญหาเสร็จ เจ้าของอู่โทรมาหาเลยเพราะมีคนเอารถไปแก้แล้วเล่าให้ฟังเรื่องที่ผมโพสในพันทิป

ผมเดาว่าคนที่ไปเล่าน่าจะเป็นคนในคลับรถหนึ่งเพราะผมเห็นเค้าบอกจะไปคุยที่อู่กะคนในคลับเค้า

เจ้าของอู่โทรมาว่า "ทำไมต้องไปโพสในเน็ตแบบนั้น มีปัญหาก็บอกพี่สิ(ขอโทษนะครับผมโทรเช้า กลางวัน เย็น วันละเป็นสิบรอบ เป็นเวลาถึง

8วัน แล้วไงครับ ไม่เคยโทรติดแล้วจะบอกให้โทรหา?)

เห็นว่าเป็นรุ่นน้องพี่อยากจะขอเตือนหน่อยว่าอย่าทำอะไรใช้อารมณ์จะทำให้การงานพังได้"

(พังเหมือนที่พี่กำลังจะพังเพราะลูกน้องพี่ใช้อารมณ์กับผมผมเลยไปประจานในเน็ตงั้นใช่ไม๊ ผมแค่คิดนะครับไม่ได้พูดสวนไปในโทรศัพท์)

พี่ก็เลือกเอานะครับว่าจะยังไง ประจานหรือไม่แล้วแต่พี่ G Type R ละกัน แต่ผมมาบอกไว้ว่าผมคิดอย่างไรและเกิดอะไรขึ้น

16. WORK-IN

WORK-IN New Member Member

57
    1
    0
    เจอแบบนี้ ไม่อยากติดเลย มีแต่อู่เอี้ยๆ ทั้งนั้น แม่งสาด

17. yps

yps Member Member

46
    0
    6
    แบบนี้ร้องเรียนทางกรมอุตสาหกรรมได้เลยครับ ถ้าไม่มีใบอนุญาตจะได้โดนสั่งปิด ถ้ามีใบอนุญาตจะได้เสียค่าปรับและตักเตือน

18. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    รถของเราแท้แท้ เอาไปให้เขาทำ ง้อก็ไม่ได้ง้อยังโดนด่าอีก เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ

รถของเราแท้แท้ เอาไปให้เขาทำ ง้อก็ไม่ได้ง้อยังโดนด่าอีก เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ

เออจะว่าไป เค้าก็ไม่ได้ทำให้ฟรีนะครับ คิดตังเกือบๆ40000นะ
    คือไม่ได้ไปง้อให้ทำฟรีอะ คือจ้างอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้