ปรึกษาด้วยครับ.คือว่าผมเอาน้ำล้างเครื่องแล้ว เทคเปิดปั้งไม่เปิดปั้งและก็สะดุจ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย TON_SPOON, 8 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TON_SPOON

TON_SPOON New Member Member

77
    0
    0
    ขอคำปึกษาด้วยครับ..

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เช็คที่ปลั๊กโซลินอยด์วีเทค เอาลมเป่าให้แห้ง แล้วลองดูใหม่...

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ไฟ check ขึ้นหรือเปล่าอะ ถ้าขึ้นก็เช็ค code ดูเลยคับ

4. TON_SPOON

77
    0
    0
    ไม่ขึ้นครับ..แต่จะเป็นตอนรอบสูงๆครับ

5. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    น้ำมันเครื่องน้อยป่าวครับ เดาเอานะ เปิดมั่งไม่เปิดมั่งรอบสูงอ่ะ

6. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ไอ้ปลั๊กโซลินอยที่ว่านี้มันอยู่ตรงไหนอะ

ไอ้ปลั๊กโซลินอยที่ว่านี้มันอยู่ตรงไหนอะ

7. krissana

krissana New Member Member

22
    0
    0
    เช็คดู ว่าน้ำเข้าคอยจานจ่ายไฟ หรือปล่าวครับ ถอดออกแล้วเช็ด และเช็คหน้าสัมผัส ดูว่ามีขี้สนิมสีขาวๆ ไหม ถ้ามีก็ขัดออก ให้สะอาด ผมก็เคยเป็นนะ เอาน้ำล้างเครื่องแล้วน้ำเข้าไปที่จานจ่ายไฟ ทำให้ไฟจ่ายมาไม่เรียบ เครื่องสะดุด

8. น้ำคงเข้าจานจ่าย หรือเบ้าหัวเทียนมั๊งครับ พอวิ่งแล้วสะดุดๆ รอบมันสูงมากไม่ได้ เทคก็เลยเปิดบ้างไม่เปิดบ้าง

9. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    เช็คที่ปลั๊กโซลินอยด์วีเทค ก่อนถ้าไม่ติดอีกต้องใช้ไฟช็อดช่วยกะตุ้นมันครับ

10. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ลองแกะกะลาจานจ่าย ออกมาดูถ้าชื้นๆ ให้เอา Sonexฉีดในกะลาจานจ่าย

11. TON_SPOON

77
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้