B14ของผมมีอาการแปลกๆคับ ผู้รู้ช่วยผมที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ae2929, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ae2929

ae2929 New Member Member

2
    0
    0
    ผมใช้นิสสันB14 ปี
    97 อาการมีอยู่ว่า เวลาเร่งเครื่องจะมีเสียงดัง แกร่กๆ ๆๆ(เฉพาะตอนเครื่องร้อน) จะดังช่วงตอนเร่งแซงคับ แต่เวลาตอนเช้าก่อนออกจากบ้าน(เครื่องเย็น) เร่งแซงจะไม่มีเสียง แกร่กๆ ตอนแรกผมคิดว่าเปนที่การตั้งไฟที่จานจ่าย แต่ไม่น่าจะใช่เพราะผมเพิ่งไปเปลี่ยนจานจ่ายใหม่ที่ศุนย์นิสสัน กม.8
    ฝากท่านผู้รู้ช่วยตอบปัญหาผมทีคับว่ามันเป้นอาการที่ผิดปกติมากหรือป่าว , มันเป็นที่จุดไหน, วิธีซ่อมทำอย่างไร ไปอู่ซ่อมที่ไหนดีคับ กลุ้มใจมากครับ:cry:

2. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    เอ่อ ไม่แน่นะครับ อาจจะตั้งไฟแก่-อ่อน ไปก็ได้ ลองตั้งดูก่อนมั้ยครับ บางทีช่างอาจจะตั้งไม่ตรง
    แต่ใช้น้ามันอย่างเดียวใช่มั้ยครับ ไม่ได้ติดแก็สใช่ป่าวคับ แล้วถ้าจอดอยู่กับที่ แล้วเร่งเครื่องแรงๆ ดังมั้ยครับ
    ลองเช็คหลายๆ แบบดู
    ถ้าไงรอผู้รู้ดีก่าครับ ผมเองแค่รู้มั่งไม่รู้มั่งคับ

3. ae2929

ae2929 New Member Member

2
    0
    0
    B14น้ำมันโซฮอลล์95ครับ จอดเฉยๆแล้วเร่งมันไม่ดังนะคับ
    มันจะดังตอนเครื่องร้อน รถติดๆ ช่วงเย้นๆตอนกลับบ้านอ่ะคับ เร่งแซงทีไรดังทุกที
    ไม่ณุ้ว่าเปนที่ตั้งไฟอ่ะป่าว สงสัยต้องรอผู้รู้คับ

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไฟแก่ ไปคร้าบบบบบบบบบบบบ :D:D:D:D

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามพี่ติ่งครับตั้งที่จานจ่ายครับ

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  6. rz1

rz1 New Member Member

9
    10
    0
    เสียเหมือนเครื่องน็อค จูนไฟลงหน่อย

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ที่นี่มีแต่วัยรุ่นคร๊าบบบ...
    แถมหน้าตาดี...
    ไม่มีใครแก่คร๊าบบบ :D:D:D

8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถอกๆๆๆต้อง:D

9. ninedee

ninedee New Member Member

6
    0
    0
    ตั้งไฟแก่ไปชัว

10. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ฟันธง อีแก่ เฮ้ย ไฟแก่ แน่ๆคร๊าบ

11. Lam_merison

Lam_merison New Member Member

3
    0
    0
    เข้ามาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้