เพลาขับข้างขวา

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย indy.presea, 12 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    เพลาขับข้างขวาหัวในดังบ่อยเปลี่ยนของเชียงกงมาเงียบได้เดือนก็ดังอีกหลายรอบแล้วอ่ะ เกิดจากอะไรได้บ้างนอกจากที่ว่าของได้มาไม่ดีพอ รถโหลดเตี้ยมากๆมีผลมั้ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับเพื่อนๆแบบว่างงๆคับ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    กุ๊ก ๆ กิ๊ก ๆ กั๊ก ๆ

ไม่ เป็น ไร ครับ ลอง รื้อ ออก มา แล้ว ล้าง ทำ ความ สะ อาด อัด จาระ บี ใหม่ ซิ ครับ มัน อาจจะ ช่วย พี่ ได้ ครับ แต่ ผม ไม่ ฟัน ธง นะ แฃ้ว สัง เกตุ ลูก ปืน โหน่ย ครับ

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ลืมใส่แหวนลองเพลารึเปล่าคับ โหลดเกิน5นิ้ว ก็เกี่ยวนะ ยางหุ้มขาดก็เกี่ยว เจอเพลาบิ้วอัดจารบีมามากๆพอใช้ไปมันก็เหลวหมดก็ดังคับ

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อาการเพลานี่ก็เจอมาเหมือนกันครับ เริ่มจากยางหุ้มเพลาขาด

จารบีกระจายออกหมด เลยทำให้ตอนเลี้ยวเริ่มเกิดเสียงดัง ก๊อกๆๆๆ

อีกอาการนึงที่เจอมาคือ หลังจากที่เปลี่ยนสปริงโหลดมาแล้ว

คราวนี้วิ่งตรงๆ ก็มีเสียงดัง ก๊อกๆๆๆ เวลาแตะคันแร่ง ส่วนเลี้ยวก็ดัง บางทีก็ไม่ดัง

ให้ช่างดูเพลาเปลี่ยนหัวเพลาตัวนอกใหม่แล้ว ล้างอัดจารบีใหม่แล้ว ก็ไม่หาย

เลยช่างแ_่ง ไม่เอาละ ก็เลยทนๆ ใช้ไปแกล้งทำเป็นไม่ได้ยิน

และแล้วอาการก็เบาลง จนเกือบจะหายไป โดยที่ไม่ได้ไปทำอะไรกะมันเลย

แต่ก็ยังมีอาการออกมาแซวอยู่บ้าง นิดๆ ไม่เข้าใจจริงๆ ช่วยบอกที อิอิ :D

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ชอบช่างคนหลังจังเลยครับ แกฮากว่าเพื่อนเลย...:D:D:D

6. indy.presea

81
    1
    0
    จะลองดูนะคับเผื่อว่าจะเบาลงอ่ะ ขอบคุณคับ

7. indy.presea

81
    1
    0
    อาการเดียวกันเลยนะที่เล่ามาอ่ะ งั้นก็ช่างแ....งเหอมีเพื่อนดังก็อกๆเหมียนกานนน

8. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ของผมก็โดนมาแล้วเหมือนกันไอเพลาข้างขวาเนี้ย.....แรกก็อาการคล้าย ๆ กัน......ทนใช้ไปจนมันดังถึงดังมากถึงขนาดมีอาการสะท้านขึ้นพวงมาลัยเวลาเลี้ยวขวามาก ๆ ก็เลยจัดการหาตัวใหม่มาเปลื่อนซะเลย......ก็เลยจบไป........อิอิ

9. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    อยู่ที่สภาพของที่ได้มา กับลักษณะการใช้งานคับ

10. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แล้วลักษณะการใช้งานมันใช้แบบอื่นได้อีกหรอ.........หรือว่าท่านโอ...มีวิธีการใช้แบบอื่นอีก........:D:D:D:D

11. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ก็เอามาต่อ ๆ กัน ทำเป็นราวตากผ้าอะ

อะไม่ช้าย !!!

ก็ขึ้นอยู่กับว่าตอนขับ ตอนออกตัว รุนแรงกับมันมากขนาดไหน

รถมีการโหลดรึเปล่า

ใส่ล้อใหญ่ขนาดไหน

มันเป็นการเพิ่มภาระให้กับเพลาทั้งนั้นเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้