เครื่องเดิมคาร์บูเติม91โซฮอลได้มั้ยคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย peun, 12 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peun

peun New Member Member

19
    0
    0
    เครื่องเดิม3Dคาร์บูเติม91โซฮอลได้มั้ยคับ ใครเคยเติมบ้าง

2. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    ไม่แนะนำคับทั้งแก๊สโซฮอล95และ91 เติมเบนซิล91ดีแล้วคับ(เหลืออยู่อย่างเดวนี้แหล่ะไม่รู้จะโดนเลิกใช้หรือเปล่า)ใช้ไม่เกินครื่งปีเครื่องออกอาการแน่ๆเผลอๆเดือนเดียวก้อเดี้ยงแล้ว

3. White Moon

White Moon New Member Member

685
    1
    0
    ผมใช้ 95 โซฮอลอะครับปกติดีทุกอย่างแถมแรงอีกต่างหาก คาบูอึดครับ หุหุ ใช้ไปเถอะ

4. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    หลังจากที่ใช้ แก๊สโซฮอล95เพียวๆ มา2ปีเต็ม....ก็เริ่มรู้สึกได้ว่า 1 ปีแรกกลิ่นน้ำมันชอบออกมา..คาบูชอบตันบ่อยๆ...พอขึ้นปีที่2ของการใช้แก๊สโซฮอล95..ก็มีโอกาสได้ประกบฝา tec เลยไล่เปลี่ยนสายท่อยางน้ำมัน..พวกข้อต่อท่อยาง..Seal..ใหม่หมด....จึงได้เห็นถึงสาเหตุว่าพวกที่เป็นชิ้นส่วนยางมันถูกแก๊สโซฮอล95 กัดจนกรอบ..แตกหมด..จากเมื่อก่อนเคยวิ่งเดินทางรถกินน้ำมันอยู่ 10-11 กม/ลิตร..ปัจจุบัน 12-13 กม/ลิตรแบบสบายๆ...
    ..ขอแนะนำสำหรับชาวเครื่อง คาบูนะครับ...ควรจะใส่กรองเบนซินเพิ่มอีก 1 ตัวที่ก่อนถึงคาบูหลังปั๊มอีกตัว..ขอให้ใช้กรองที่มีคุณภาพหน่อยจะได้ไม่ทำให้เสียแรงดันน้ำมัน...ยิ่งใกล้คาบูเท่าไหร่ยิ่งดี...
    เหตุผล...ผมมักเจอปัญหาคราบยางที่ถูกแอลกอล์ฮอลกัด..ละลายมาอุดตันที่นมหนู บ่อยๆ..หากคุณอยากเติมแก๊สโซฮอล95/91เพียวๆ อย่างสบายใจ..ลองทำตามที่ผมบอกดูก็ได้ครับ..ตอนนี้ 1 ปีแล้วยังนิ่งอยู่เลย...

5. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    เติมแล้วเกิดอาการสตาท์
    รื้อเครื่องหาปัญหาไม่เจอน่าจะโซฮอลมากที่สุด
    ติดยาก ต้องรอนานมากๆ 1 ชม.กว่าๆ
    เลิกเลยครับ 95 อย่างเดียว

6. taffza

taffza Member Member

92
    0
    6
    ตกลงดีหรือไม่ดีเนี้ย
    คาบูเหมือนกัน เติมเก้าหนึ่งโซฮอล์ ไม่เหนเปน อะไรเลย
    บางครั่งมีควันดำนิสหน่อยเท่านั้นเอง
    ไม่สะดุดไม่สะอึก ไม่ไรเลย อึดไปป่าว งง ??

7. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    เคยเติมโซฮอลล์ 95 สองครั้ง และ เลิกเลยคับ
    ครั้งแรกเติม200 ไม่มีปัญหา
    พอครั้ง2เติม 4-500 นี่หละ
    ขับแล้วสะดุด มากๆ ๆ ๆ เครื่องจะดับเอาให้ได้
    ขับไม่ได้เลย ต้องใช้เลี้ยงครัช กับเหยียบคันเร่งเยอะๆ
    รอบสูงๆ แต่รถไม่ไปอ่ะคับ เป็นอยู่สักพัก แล้วก็หาย
    จากนั้นเลิกเติมเลย สงสัยแก็สโซฮอลล์นี่แหละผิด

8. KENG9899

KENG9899 New Member VIP

3
    1
    0
    ผมใช้3ดอ เครื่องคาบูเติม95โชฮอลมา 6เดือน ยังไม่เคยงอแง แต่กลับไปเติม91 มาครั้ง1 รถวิ่งสดุดเลยงง ตกลงมันเติมได้ไม่ได้เกี่ยวกับ
    ปัจจัยอะไรครับ

9. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ผมเติม โซฮอลล์91 ปกติครับ แต่เดี๋ยวนี้เติมแกสแล้วครับ

10. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนท่อน้ำมันที่ต่อจากท่อแป๊บเข้ากรองเบนซินครับเนื่องจาก โซฮอล 91 และ 95 มันเล่นซะบวมเลยททำให้น้ำมันรั่วออกมาอายุท่อยางใด้ประมาณ 3 เดือนครับรถผมเลยเปลี่ยนใหม่นี่ก็กะว่าจะรอเทสดูครับว่าเส้นนี้จะอยู่ใด้กี่เดือน ปัญหาเดียวครับของผม

11. เคยใช้อยู่ระยะนึงครับ ไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ใช้ เติมคาถังใว้เฉยๆครับ เพราะใช้แก็สไปละ

12. mr_one_man

mr_one_man New Member Member

6
    0
    0
    เคยเติม โซฮอลล์ 91 ตอนแรกยังมีเบนซิน 91 ค้างอยู่นิดหน่อย วิ่งได้ปกติ แต่หลังจากวิ่งไปได้สักพัก ประมาณ วันที่ 2 พอผ่อนคันเร่งรถเครื่องดับสนิท สตาร์ทไม่ติดครับ ไม่มีอาการว่าจะติดเลย โทรตามช่างที่เป็นเพื่อนกันมาดู เห็นมันปรับอะไรอยู่เล็กน้อย เครื่องก็สตาร์ทติด หลังจากนั้น ก็ไม่กล้าเติมอีกเลย ทั้งโซฮอลล์ 91 และ 95

13. SANNY

SANNY New Member Member

88
    3
    0
    ของผมใช้มาปีกว่า(แก็สโซฮอล95)ตลอดไม่พบปัญหาแต่อย่างใดใช้รถปี95ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้