มีอารายจารบกวนถามหน่อย

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย kawin1990, 6 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kawin1990

kawin1990 New Member Member

5
    0
    0
    คือ จาฟิตเครื่องใหม่ มะมีตังลงเครื่อง T_T
    ตอนนี้รถวิ่งเต็มที่ได้ 90 อ่ะ ไม่ทำไม่ไหว
    อยากรู้ ราคาของทั้งหมดเลยอ่ะ ช่วยประมาณราคาให้หน่อย.

ป่ะเก็นทั้ง ชุด 3T พอมีขายอยู่ป่ะคับ แระราคาเท่าไหร่
    แหวน ลูกสูบ 1 ชุด
    ซีลตีนวาล์ว

มันต้องเปลี่ยนไรอีก ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    จาทำกันเอง

รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ

2. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    มีของอยู่แล้วคับเครื่อง 3T ร้านอะไหล่เขาจะขายมาเป็นชุดโอเวอร์ฮอล์เลย มีประเก็นต่างๆ แหวนลูกสูบ ซีนตีนวาว์ล ราคาประเก็นชุดใหญ่ประมาณ 1,500 บาท ราคาแหวนลูกสูบประมาณ 1,000 บาท /ชุด แล้วก็ควรเปลี่ยนพวกท่อยางหม้อน้ำต่างๆ ท่อยางเบนซิน , สายพานต่างๆ , ปั๊มน้ำ, วาล์วน้ำ ด้วยเลยก็ดีคับ ไหนๆก็ถอดเครื่องออกมาแล้ว แต่ตอนที่เครื่องผมหลวมก็วิ่งได้ 150 KM/H เลยนะคับ

ไม่ทราบว่าคุณ kawin1990 รถกินน้ำมันเครื่องมากหรือเปล่าคับ งง ทำไมวิ่งได้แค่ 90 เอง ถ้าเป็นเครื่องคาร์บูเรเตอร์ อาจจะเป็นที่นมหนูตันก็ได้นะคับ ลองถอดคาร์บูมาล้างก่อนก็ได้คับ

3. kawin1990

kawin1990 New Member Member

5
    0
    0
    อ่อ คุณดิวค๊าบ ผมเพิ่งล้างคาร์บูมาเองงับ มันเปนงี้มาตั้งนานแระ

ไม่รู้เพราะ อารัย เลย จะลองเอามา ไล่ไฟใหม่หมดเลย

ปล. กินน้ำมันเครื่อง มากๆ แถมกิน 91 เปลืองสุดๆ 4-5 โลลิตร คับ

4. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ตามน้าดิวเลยคร้าบบบบบบ

5. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    โห้ กินน้ำมันมากกว่าเครื่อง JZ อีกนะเนี่ย ถ้ายังงั้นผมว่าเป็นไปได้สูงที่เครื่องหลวมมาก แล้วทำให้กินน้ำมันมากตามไปด้วย ยังไงถ้าโอเวอร์ฮอล์เสร็จแล้ว ช่วยมาโพลท์แจ้งด้วยนะคับว่ารถวิ่งได้เกิน 90 หรือป่าว อยากรู้เหมือนกันคับ

อ่อ เคยเจออีกกรณีนึง คือผ้ายางปูพื้น ไปขัดกับคันเร่ง ทำให้เหยียบคันเร่งได้ไม่สุด ยังไงลองเช็คผ้ายางดูด้วยแล้วกันคับ

6. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

เจ.....ก้อเคยค๊าบบบบบ ทีแรกก้อ...งง....เลย ทำไมคันเร่งตรูกดไม่ลง..........อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้