ไฟไม่แรง..............( กลุ้มมมมมมมม )

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 12 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    สูบ 1 ไฟไม่มาที่หัวเทียนครับ ดูที่สายแล้วก็เหมือนเดิมครับ เปลี่ยนสายแล้วก่าคือเก่า ( เหมือนเดิม ) หรือว่าเป็นที่จานจ่ายน้ออออ................รบกวนทุกท่านด้วยเด้อครับเด้อออออออออออ
    :D:D:D:D:D:D:D

1. MR.TUI

MR.TUI New Member Member

51
    10
    0
    แล้วหัวเทียนล่ะครับ ลองสลับหรือยัง

งั้นก็จานจ่ายแน่นอนครับ ลองถอดฝาครอบจานจ่ายเช็คตามขาไฟที่ต่อกับขั้วสายหัวเทียนดูครับ

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตามข้างบนครับ

ปล.เช็คดูที่ขั้วตรงจานจ่ายนะครับ หงายดูถ้ามีคราบขาวๆ เป็นขี้เกลือ เอากระดาษทรายหรือคัตเตอร์ขูดๆออกก็น่าจะดีขึ้นนะครับ

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ชุดจายจ่ายไม่เกิน 1200 ครับ

4. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    หา !!! ชุดจานจ่ายไม่เกิน 1200 เองหรอคับ

เมื่อปลายปีที่แล้วผมโดนอู่เปลี่ยนคอยล์จานจ่ายไป 3500
    ตอนนี้มีน้ำมันเครื่องซึมที่จานจ่าย คาดว่าแกนคงไม่แน่นแล้ว

ขอเบาะแสทีครับ หาซื้อแถวไหน ของ GA16 นะคับผม ต้องการสุดๆเลยตอนนี้คับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เชียงกงน่าจะมีเยอะนะก้อง ลองเอารถเราไปเทียบแล้วก็ให้มันถอดลองด้วยเลยก็ดีนะ

6. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    เค้าจะยอมถอดให้ด้วยหรอคับเสี่ย

ยังไงจะลองดู ขอบคุณมากคับ

7. คุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ได้ผลยังไงบ้าง รายงานด้วยนะครับ..........................:D

9. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ไฟหมด เลยต้องเติมไฟกันหน่อย

10. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    จานจ่ายของ GA16 หายากคับ
    แนะนำให้ซื้อของ GA15 มาแทน
    ตัวละ 1000 - 1200 บ.
    แล้วถอดเฉพาะคอยล์ กับ ตัวจ่ายไฟออกมา
    แล้วไปสลับใส่กับของเดิมคับ
    ย้ำว่า เฉพาะคอยล์ กับ ตัวจ่ายไฟนะคับ
    ให้ใช้แกนเดิม กะโหลกเดิม ดิสไฟ เดิม
    เพราะดิสไฟของ 15 กับ 16 จะให้ความถี่ไม่เหมือนกัน

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เปลี่ยนแต่บูธก็ไม่ไหลแล้วน้ำมันนะ :cool:

12. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    จัดไปครับ...:D

อู่คุณติ่ง ซันนี่คับ เค้าก็เปลี่ยนคอยจานจ่ายนะ เคยถามอยุ่พันกว่าบาท ลองโทไปดูดิ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้