B 11 ขอความช่วยเหลือ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย telcom_25, 11 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. telcom_25

telcom_25 New Member Member

7
    0
    0
    ผมใช้ บี 11 ตอนนี้มีอาการสะดุดเร่งไม่ค่อยจะขึ้น ... โดยเฉพาะช่วงเกียร 2 ไปหาเกีย 3,4

จะสะดุด ฮึดๆๆๆๆๆๆ.............. :mad: ตลอดคล้ายจะดับต้องเบาคันเร่งแล้วค่อยๆประคอง

( กลัวดับ ) มีใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับ เสียอะไร + ราคาเท่าไหร่ขอบคุณคร๊าบ....... :confused:

เพิ่มเติม : รถไม่ได้ติด Gas นะครับ และถ้ามีร้านติด Gas แถบรามอินทราแนะนำด้วยครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2008
  2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    พี่น้อง บี 11

ช่วย กัน หน่อย

3. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    เหอๆของผมเคยเป็นเร่งไม่ขึ้น เครื่องดังเหมือนเครื่องรถอีแต๊น ไปถึงอู่ซ่อม
    ช่างเขาว่าฝาโก่ง โดนไป 3500 คงไม่ใช่อาการนี้นะครับ

4. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    พี่ น้อง B11

ช่วย กัน หน่อย

5. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    บอกมาแบบนี้ ก็ตอบไม่ถูกเหมือนกันครับ

ต้องลองมาดูอาการจริง ๆ นะครับ

ผมอยู่รามอินทรา40 ซอยนวลจันทร์ นะครับ

6. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    up....

- โทษนะครับไม่รู้ว่ารถเป็นเครื่องคาร์บู หรือหัวฉีดครับ ลองเช็คที่ระบบปั๊มเชื้อเพลิง กรองเบนซิน ก่อน จากนั้นมาไล่ระบบไฟเช่น องศาการจุดระเบิด สายหัวเทียน หัวเทียน :) ไม่ได้ยังไงโทรมาครับ :cool:

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จัดกรองเบนซินไปก่อนค๊าบ ตามพี่โก๋ไปจ้า

8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ช้าๆหน่อยครับผมตามไม่ทัน:D

9. telcom_25

7
    0
    0
    กำลังลองอยู่ ขอบคุณครับ..:p

10. telcom_25

7
    0
    0
    แฮะๆๆ..งงๆๆ...กำลังลองอยู่ ขอบคุณทุกๆๆท่านครับ..

11. papa_cat

papa_cat New Member Member

8
    0
    0
    ผมเคยเป็นหลังจากใช้ แก๊ซโซฮอร์ เปลี่ยนหัวเทียนเป็นแบบเขี้ยวแหลมๆ ก็หาย

12. telcom_25

7
    0
    0
    มา up นะครับขณะนี้ได้ทำการเปลี่ยนไปแล้วคือ กรองเบ็นซิน,สายน้ำมันที่ต่อกับกรองเบ็นซิน
    หัวเทียน นึกว่าจะจบเพราะไม่มีอาการอีกเลย...
    ที่ไหนได้ วันนี้เอามาวิ่งตอนฝนตก มันเป็นอีกแล้ว น่าจะมาจากความชื้น
    เลยทำให้วิ่งแล้วสะดุดเพื่อนๆท่านใดเคยเป็นแบบนี้ ขอคำแนะนำด้วยครับ

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ที่ผมเจอมานั้นเกิดจาก 2 กรณีคือ
    ละอองน้ำ ผ่านเข้ามาทางหน้ากระจัง (อันนี้โอกาสน้อย) กับ
    ลุยน้ำแล้วน้ำกระเด็นขึ้นมาเข้าห้องเครื่องและหัวเทียนครับ

ประเด็นแรกนั้น ผมไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกันครับ โดนมาครั้งเดียวคือตามคันหน้าชิดไป
    เค้าเหยียบน้ำแล้วมันกระเด็นขึ้นมาหน้ารถเลยครับ วิ่งบวกเข้าไปพอดี

ส่วนประเด็นสอง ให้ลองก้มลงไปมองแผ่นกันฝุ่นข้างเครื่องดูครับ ว่ายังอยู่มั้ย
    เพราะรถผมข้างขวามันหายไป แก้โดยเอาแฟ้มตราช้างมาตัดแล้วหาจุดยึดเอาครับ
    เวลาวิ่งลุยฝน น้ำจะได้ไม่กระเด็นขึ้นมาในห้องเครื่องและเข้าหัวเทียน
    ที่ผมใช้แฟ้มเพราะถ้าเบิกใหม่ แผ่นละพันกว่าบาทครับ แพงมักๆ

14. telcom_25

7
    0
    0
    ขอบคุณครับ..แอบไปดูแล้วแผ่นกันฝุ่นข้างเครื่องปกติ
    ไม่หายครับ..สงสัยต้องลองเปลี่ยน coil กับ สายหัวเทียนดู

15. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    จัดใหม่กันปายคร๊าบบบบบ

16. telcom_25

7
    0
    0
    updateหน่อย ลองเปลี่ยน coil กับ สายหัวเทียนดูแล้วจบครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ

17. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ยินดีด้วยนะครับแก้ปัญหาจนได้

18. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    สู้ๆค้าบบบบบบบบบ.................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้