พี่ๆใช้น้ำมันเครื่องตัวไหนกันครับ ผมใช้ตัวนี้ 0w-40 ดีรึป่าวครับ รถวิ่งไป250000กว่าๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nithi Kongkhlai, 27 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nithi Kongkhlai

Nithi Kongkhlai Guest

0
    0
    0
    พี่ๆใช้น้ำมันเครื่องตัวไหนกันครับ ผมใช้ตัวนี้ 0w-40 ดีรึป่าวครับ รถวิ่งไป250000กว่าๆ

2. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    Fully synthetic ดีอยู่แล้วครับ

3. ยุที่สภาพเครื่อง

4. ระวังของปลอมนะคับ ตัวนี้เยอะมาก

5. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ส่วนตัวคิดว่า ถ้าเครื่องGA ใช้กึ่งสังเคราะ ก็พอครับ หายี่ห้อที่ไว้ใจได้คุ้นหูและราคาถูกที่สุด เท่าที่จะหาได้ อย่าเจอของปลอมเป็นพอ ส่วนความหนืดก็เอาเบอร์ที่ใสที่สุด ที่เราใช้งานเเล้วไม่หายจนขนาดต้องซื้อมาเติมเพิ่มในหนึ่งรอบการถ่าย ราคาท่อนตรงประมาณหมื่นกว่าบาท(ไม่แน่ใจตอนนี้ยังราคานี้อยู่มั้ยนะ) ถ้าคุณใช้น้ำมันกระป๋องล่ะ1,500 ถ่าย10ครั้งได้เครื่องอีกตัวละนะ

ป.ล.น้ำมันแพงๆเกรดสูงๆดีกว่าอยู่เเล้วครับ แต่เครื่องรุ่นนนี้ ในคู่มือ ระบุใช้แค่API SG เองนะ เมื่อ20กว่าปีที่เเล้ว

ของดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้