เห็นภาพในข่าว

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย armybluez, 6 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. armybluez

armybluez Guest

0
    0
    0
    พอดีได้เห็นภาพในข่าวสรยุทธเมิ่อเช้า เป็นข่าวรถหน้าแหลมชนเข้ากับท้ายรถ 6หรือ10ล้อ ไม่แน่ใจ
    รถแต่งแล้วนะครับน่าจะวางเจโบ ตัวรถสีส้ม ฝากระโปรงดำ แม็กเห็นไม่ชัด
    สภาพพังยับเยิน เพดานรถหายไป ตัวถังฉีกขาด เหตุเกิดที่ถนนวิภาวดีรังสิต ช่วงโรงแรมมิราเคิลแกรนด์

สาเหตุคือเมาแล้วขับ คนขับ(ผู้ชาย)บาดเจ็บ ผู้หญิง(แฟน)อายุประมาณ 20ปี เสียชืวิต
    ไม่ทราบว่าเป็นคนในคลับเราหรือไม่ครับ ถ้าใช้ก็ขอแสดงความเสียใจด้วย
    และนี่คงเป็นอุทาหรณ์ที่ดีได้ว่า เมาแล้ว....อย่าขับ นะครับ

ผมขับหน้าแหลมเหมือนกัน...

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ขอแสดงความเสียใจด้วยเหมือนกันครับ อีกรายแล้วซินะ เมาแล้วขับ

3. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
  4. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    หนุ่มซิ่งเก๋งบนวิภาวดีฯ กลางดึก เสยท้ายบรรทุก 6 ล้อเข้าอย่างจัง รถฉีกขาดเป็นเศษเหล็ก สลด! แฟนสาวที่มาด้วยกระเด็นดับอนาถกลางถนน โชเฟอร์บรรทุกเผยขับมาดี ๆ จู่ ๆ เก๋งมาชนท้าย คาดเมาแล้วขับแถมแข่งซิ่งกับคันอื่น

วันนี้ (6 พ.ค.) เมื่อเวลา 01.30 น. พ.ต.ท.ชัยวัฒน์ อินทร์เทศ พงส. สบ.3 สน.วิภาวดี รับแจ้งมีอุบัติเหตุรถเฉี่ยวชนกันทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิต เหตุเกิดบริเวณถนนวิภาวดีรังสิต ขาออก ด้านหน้าโรงแรมมิราเคิล แกรนด์ แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ จึงรุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพร้อมเจ้าหน้าที่มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง

ที่เกิดเหตุอยู่ในช่องทางด่วนช่องทางซ้ายสุด เจ้าหน้าที่พบรถเก๋งรุ่นเก่าแต่งซิ่ง ยี่ห้อโตโยตา โคโรนา สีบรอนซ์เงิน ฝากระโปรงสีดำ หมายเลขทะเบียน 2จ-0395 กทม.สภาพพังยับเยินจนหลังคารถและตัวถังซีกซ้ายหลุดหายไป ใกล้กันพบรถบรรทุก 6 ล้อ ยี่ห้อฮีโน่ สีขาว หมายเลขทะเบียน 92-0395 กทม. สภาพท้ายรถด้านขวามีรอยถูกเฉี่ยวชนเสียหายเล็กน้อย บริเวณกลางถนนเจ้าหน้าที่พบศพ น.ส.รัชนีวรรณ เอี่ยมชม อายุ 21 ปี สภาพศพนอนหงายสวมเสื้อแขนยาวสีฟ้า นุ่งกางเกงขายาวสีเทา ใบหน้าหายไปครึ่งหนึ่ง กระโหลกศีรษะเปิดจนมันสมองกระจัดกระจายไปทั่วบริเวณ นอกจากนี้ยังมีผู้บาดเจ็บอีก 1 ราย คือนายประเสริฐ หลักแหลม ผู้ขับรถเก๋งคันเกิดเหตุ ซึ่งเป็นแฟนของผู้ตาย โดยเบื้องต้นเจ้าตัวยังให้การไม่รู้เรื่อง เจ้าหน้าที่จึงนำตัวส่งโรงพยาบาลวิภาวดี เพื่อปฐมพยาบาลและตรวจวัดปริมาณแอลกอฮอล์ในร่างกาย

จากการสอบสวนนายยงยุทธ ชัยยะสิริสุวรรณ อายุ 37 ปี อยู่บ้านเลขที่ 38 หมู่ 8 ต.ลำพระยา อ.เมือง จ.นครปฐม โชเฟอร์รถบรรทุก 6 ล้อ ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุตนขับรถบรรทุกมาช่องทางซ้ายสุดของช่องทางด่วน จากนั้นก็ได้ยินเสียงเหมือนมีรถขับแข่งกันมาด้านหลังแต่ไม่ได้สนใจอะไร จนกระทั่งมาถึงจุดเกิดเหตุรถเก๋งคู่กรณีก็ขับมาพุ่งชนท้ายรถของตน ก่อนจะเสียหลักพุ่งไปชนกับรถแท็กซี่ สีเขียวเหลือง หมายเลขทะเบียน มฉ-1437 กทม.ได้รับความเสียหายเล็กน้อย ส่วนผู้ตายกระเด็นออกมาจากรถมาเสียชีวิตกลางถนน

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่สันนิษฐานว่า นายประเสริฐ ผู้ขับขี่รถเก๋งโตโยต้า อาจจะขับแข่งมากับรถคันอื่นหรืออาจจะกำลังอยู่ในอาการมึนเมาเลยควบคุมรถไม่อยู่ จนเสียหลักพุ่งชนท้ายรถบรรทุก 6 ล้อ จนทำให้มีผู้ตายกระเด็นออกมาเสียชีวิตดังกล่าว ซึ่งเจ้าหน้าที่จะนำตัวนายประเสริฐ มาสอบปากคำอย่างละเอียดอีกครั้ง ก่อนดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป.

View attachment 967084

View attachment 967085

View attachment 967086

View attachment 967087

View attachment 967088

5. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ผลที่ตามมามันไม่คุ้มกับการกระทำเลยครับ
    เสียใจด้วยนะครับ

6. D-MAX บ้านช่าง

D-MAX บ้านช่าง New Member Member

143
    1
    0
    ลาก่อนน้องรักหลับให้สบายนะ

7. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ

8. เสียใจด้วยคับ..

9. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    เสียใจด้วยครับ.....สงสารคนนั่งมาด้วยจัง
    ต้องมารับเคราะห์จากความคึกคะนองของคนรัก :( :(

10. zerogiggs

zerogiggs New Member Member

34
    0
    0
    เสียใจด้วยนะคับ.......จะเครื่องแต่งหรือเครื่องเดิม ยังไงก้อต้อง...เมาไม่ขับ!

11. AIRPOLICE

AIRPOLICE New Member Member

7
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ

เสียใจด้วยครับ............................. ความเมานี้มันทำเราเป็นอย่างนี้จนผมต้องจดจำมันไว้ตลอดไป และไม่อาจลืมมันได้:(

12. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ:sad::cry::sad::cry::sad::cry::sad::cry:

13. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยเช่นกันครับ ขนาดเล็กทั้งดุ่น ก้อยังเละขนาดนี้ เหล็ก ก็อ่อนตามความเร็วแหละครับ แต่ไม่เข้าใจว่าพวกที่ชอบวิจารตามบอร์ดอ่ะคับ ก็ว่ากันไปพูดกัน ไป ไม่ไปอยู่ตรงนั้นไม่รู้หรอกครับความสูญเสียที่เกิดขึ้นอ่ะ มันมากมายแค่ไหน

14. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    เสียใจด้วยนะคับ..........ความประมาทเป็นหนทางแห่งความตาย :cry::cry::mad::mad:

15. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    :confused: :eek: อืม..... ป๋ม ไม่แน่ใจนะคับ หวังว่าคงจะไม่ใช่นะคับ

แต่ถ้าใช่ เค้าเคยมามิตติ้ง2-3 ครั้งหลังๆนี้หละคับ ชื่อก็ยังคล้ายๆกันอีก :confused:
    :cry::cry:

แต่ยังงัยถึงจะใช่หรือไม่ ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ :cry::cry::sad:

16. D-MAX บ้านช่าง

D-MAX บ้านช่าง New Member Member

143
    1
    0

ใช่และคับที่ไปมิตติ้งอะคับ :cry::cry::cry::cry:

17. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับกับครอบครัวผู้สูญเสีย

18. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    ใช่ครับพี่อิท น่าจะใช่ครับ ที่เพิ่งซื้อหน้าแหลมมา แล้วมามิตติ้ง 2 ครั้งหลังสุดเนี้ยละครับ(ไม่ได้ไปสนาม)

19. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ขอแสดงความเสียเป็นอย่างยิ่งครับ....บทเรียนบทนี้ผมจะจำเอาไว่เตือนตัวเอง

20. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    บอกได้คำเดียวว่า.............หดหู่........ครับ

21. tacumi

tacumi New Member Member

283
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับ .......

คนขับหน้าตาคุ้นๆ เหมือนกันนะเนี้ย

22. Ton_SDU

Ton_SDU New Member Member

14
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ ขอให้รายนี้เป็นรายสุดท้ายด้วยน่ะครับ คงจะไม่ให้มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกเลยนน่ะตรับ

23. DUI_TFR

DUI_TFR New Member Member

67
    1
    0
    เพิ่มเข้ามาใหม่ยังไง ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

24. Lo_tt141

Lo_tt141 New Member Member

17
    0
    0
    โอ้โห สงสัยรถแรงมากๆเลย เละอย่างงี้ ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค้าบ เมาไม่ขับกันนะค้าบ ก่อนที่จะไม่มีหน้าแหลมให้เราเห็น

กันอีก

25. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นคับ

26. yaraki

yaraki New Member Member

3
    0
    0
    มะวานขับรถผ่านที่เกิดเหตุมาครับซากรถยังอยู่ครับ แต่อะไหล่โดนถอดเกลี้ยงเลยครับ

27. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    น่าสลดใจยิ่งนัก

28. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ก็เป็นบทเรียนแล้วกัน (ผมก็เคยเป็นแบบนี้มาแล้วแต่โชคดีไม่มีการเสียชีวิต) เสียแต่รถ เป็นเครื่องเตือนใจอย่างดีเลยครับ...พี่น้องหน้าแหลม

29. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    เสียใจด้วยคับ

30. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ไม่ได้ขับหน้าแหลม แต่คืนนั้นผมนอนฟังรายการ สวพ.91 แล้วมีข่าว นี้ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขับรถระวังด้วยครับ

จากคนแวะผ่านมาพบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้