เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อเช้านี้เอง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kamikaza, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    เมื่อเช้าครับขับรถมาทำงานมาทางมอเตอเวร์ก็ขับมาเรื่อยๆๆ พอดีเจอ mishu camp แต่งพอสมควรก็ขับตีคู่ไปซักพักมี E-Car แต่ง Evo 3 เต็มแต่ไม่มีอินเตอร์ต่างคนต่างสบตากันในทันไดนั้นวิญญาณนักแข่ง ฟอร์มูล่า 1 เข้าสิงทันทีโดยมิได้นัดหมาย ตัวผมด้วยความเป้น Eg 3 door ยอมมิได้ครับ ต่างคนต่างกดครับ ประมาณ ซัก 3 โลได้ผมกดไปที่ 180 ออกตัว camp นำก่อนเลยครับไม่รู้เครื่องไรแต่มีเสียงโบออฟด้วย แต่ E-car ไม่มีแต่แรงเหมือนกันผลปรากฎว่า camp นำไปประมาณ 200 เมตร ส่วน E-car โดยผมไล่ตูดครับหนีไม่ออก อิอิ ถ้ากดต่อก็คงแซง แต่ camp เนียยังงัยก็ไม่ทัน แรงโครต แต่ก็หนุกดีเล่นกันแบบมีมารยาท พอถึงแยก ศรีนครินต่างคนต่างแยกไปคนละทาง ขัมดีไม่รู้มากันยังงัย อิอิ ชาว EG ให้อภัย ข้าน้อยด้วยที่ทำเรื่องงามหน้า แต่ด้วยความเป้น EG ยอมมิได้คัรบ ของดีผมก็มีแค่ D15B TEC คาร์บูกิ ครับ สงสัยต้องลง b18 ถึงจะตามไปเห็นหน้าคนขับ camp ได้ อิอิ

2. varakom

varakom New Member Member

304
    0
    0
    ไม่ได้เชียร นะครับ แข่ง บน ถนน ...... แต่ อย่าไปยอมครับ 555+ :)

3. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    สวนรถ ไอติมวอล์มาเมื่อเช้าเหมือนกัน อิๆๆ

4. TDET 4G61T

TDET 4G61T New Member Member

51
    0
    0
    สู้ๆ

5. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ผมก็ประจำเป็นอะไรก็ไม่รู้ ไม่ค่อยถูกกับVIGO 3000 Turbo เจอกันที่ไรเป็นได้เรื่องทุกที เหนื่อยนะไม่ใช่ไม่เหนื่อย แต่ก็ชอบอิอิ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  6. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    แรงจริง ซดจริง (น้ำมัน คิคิคิ)

7. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    สู้ ๆ ครับ อิ อิ อิ

8. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    เข็มน้ำมัน สวนทาง กะความร้อนเลยครับ......อิอิ

9. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0

หัวอกเดียวกันเลย เจอประจำ แต่ผมไม่ค่อยเหนื่อยนะเพียงแต่ไม่สบายกระเป๋า(ซดเป็นน้ำ)

10. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    กี่โมงครับ วันหลังแจมด้วยนะครับ วิ่งไปกลับทุกวันครับ

11. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    55
    วิญญาณ F1 กันทั้งนั้นเลยครับ

สู้ๆ

12. Ole'

266
    33
    28
    เป็นเหมือรผมป่าวครับรู้สึกว่า VIGO 3000Turbo จะหมดลมที่ 190 ครับ ผมเจอหมดลมที่ 190 มา 5 คันละ ถ้าเรากัดฟันแตะที่ 200 เมื่อไหร่ก็ยิ้มได้หายห่วง แต่ข้างทางนี่มองอะไรไม่ทันเลย :D

13. EGR

862
    166
    0

ฮู้ยยย ผมอยู่ที่ความเร็วขนาดนั้นนาน ๆ ไม่ไหว มันเสียววววว(เริ่มแก่แล้ว) สไตส์ผมจะออกแนวฉีกกระจุยแบบหายวับในเวลาอันรวดเร็ว ซักพักค่อยยกขับไปปรกติ เค้าก็ไม่ตื้อแล้วอ่ะครับ อิ อิ (ออกแนวขู่ไว้ก่อนว่าเราก็แรงนะ กรุณาอย่ามาแซว) :D:D

ปล. ถ้าไม่เจอจี้ตูดหรือปาดหน้าแบบกวนๆ แล้วถนนโล่งๆ ผมก็ไม่ค่อยเล่น ทุกวันนี้ขับเอาเท่ห์อย่างเดียว แต่สถานการณ์มันบังคับอยู่เรื่อย :p:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2008
  14. ~PP~

~PP~ New Member Member

31
    0
    0
    รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่งครับ :D

15. Ole'

266
    33
    28
    อยากฉีกแบบกระจุยลุ่ยแหลก หายวับในเวลาอันรวดเร็วได้บ้างจังเลย ทุกวันนี้อาศัยไลน์อย่างเดียวแล้วครับ
    ไม่ได้เล่ห์ก็ต้องเอาด้วยกล แรงก็ไม่แรง มุดก็ไม่ไหวแล้วเหมือนกัน บางทีเจอดูดมาแบบชนิดที่แบบว่าเห็นแต่กระจกหน้ามันเลย หนีก็หนีไม่ออก
    ต้องอาศัยชะลอแล้วโยนจังหวะแบบพอดีคัน ให้มันโดนกั๊กไว้ Top Speed เกินกว่านี้ก็หมดลมแล้วเหมือนกันครับ อิอิ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2008
  16. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    555+ พูดถึงvigo เมื่อหัวค่ำผมก้อคับมาประมาณ90กม./ชม.รถก้อค่อนข้างเยอะก้อขับตามๆกันหน่ะครับบังเอิญว่าไฟเจ้าvigoมานแย่งตาผม(เค้าขับตามหลังผมมา) ผมก้อเลยพยายามที่จะขับให้ห่างเค้าอ่ะนะก้อเลยปาดออกซ้ายเพื่อแซงรถคันหน้าผมแล้วซอกแซกแหย่ซ้ายที่ขวาทีพอหลุดจากกลุ่มตรงนั้นมาผมก้อคิดว่าพ้นจากไอ้ไฟตาเจ้ากรรมแล้วที่ไหนได้มานตามมาติดๆเลยที่นี้ก้อเลยกดหนีซิครับหันมาดูไมล์ผ่าไป140 มานก้อยังไล่ตูดติดเลยผมก้อกดต่อกะว่าจะหนีให้ได้แหล่ะผ่านไป160ไหลล่ะเกือบจะ170มานก้อยังตามอยู่นะ....อุ้ยไม่ไหวล่ะเหยียบไปก้อหนีมานไม่พ้นข้างหน้า(อีก500เมตร)เป็นโค้งผมก้อถอนคันเร่งก่อนจะเข้าโค้ง(โค้งขวา)เจอรถอีกคันอยู่เลนร์ขวา(ผมอยู่ซ้าย)ไมล์อยู่ประมาณ130-140 ผมก้อเลยกดต่อกะจะให้แซงคันข้างๆเพื่อจะตัดเข้าเลนร์ขวา(เพราะถ้าอยู่เลนร์ซ้ายแล้วเข้าโค้งมีสิทธิ์หลุดโค้งแน่ๆ)พอหลุดโค้งมาผมมองกระจกหลังไอ้vigoคันนั้นมานหายไปแล้วเห็นแต่รถอ้ายคันที่ผมเพิ่งแซงตรงโค้งตามมาห่างๆผมก้อเลยค่อยๆลดความเร็ว(จะเลี้ยวแยกหน้าอ่ะครับ)ก้อเห็นvigoมานโผล่มาพอดี(ถึงแม้รถมานจะแรงแต่ขนาดและความสูงของตัวรถมานก้อเปงอุปสรรค์อยู่ดี...อิอิ
    ปล. พรุ่งนี้eg3d ชลบุรี/ระยอง/จันทบุรี เค้านัดมิ๊ตติ้งกันที่ก้นอ่าว(ระยอง)เสียดาย..ผมติดงานอ่ะไปมิได้โอกาศหน้ามิพลาดแน่

17. nismo_92

nismo_92 New Member Member

58
    1
    0
    พูดถึง vigo วันนี้ผมก็พึ่งทะเลอะมาด้วยครับ เส้นแจ้งวัฒนะ ผมแค่ถอยรถออกจากหน้าบ้าน
    (ริ่มถนนใหญ่ตรงข้ามบิ๊กซี) ผมก้อหันหลังไปมองดีแล้วน่ะว่าผมไม่ได้ไปคร่อมเลนที่ vigo วิ่งมาเลย
    แต่มาบีดแตรใส่กิ๊กๆ ของ D15B ผมเลยขึ้นเลย พอพ้นสะพานตรงคลองปะปาที่กำลังสร้างอยู่
    ผมเลยลากเกียร์ 2 วิ่งที่ 100 ไปจี้ตูดมันติดๆ รับรองว่าห่างไม่เกิน 10 ซม. แน่ๆ ของเค้าเลยขึ้นบ้าง
    เลยร่อนเส้นแจ้งวัฒนะกันมันเลย

18. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    ของผมพูดก้อพูดนะคับ

มันเจ็บปวดรวดร้าวทุกๆ ครั้ง จริงๆ ที่โดนรังแกอยู่เรื่อย
    เห็นเหมือนรถซิ่งแม่งชอบจะเล่นด้วยทุกที บางทีจะรีบไปทำงาน ขับซิกแซกหน่อย
    มันก็ปิดรูบ้าง กดขึ้นมาปิดบ้าง อยากตะโกนใส่หูมันดังๆ ว่า "กูไม่ได้จะแข่งกะมึงงงงง จะรีบไปหาตังค์"
    หมั่นไส้ใครก็ลำบาก เจอใครแกล้งก็ต้องยอม
    กดไปก็เปลืองน้ำมัน แดกแล้วยังไม่วิ่งอีก

รถผมมัน A/T คาบิวอีก แมร่ง.... เอ้ย

19. Ole'

266
    33
    28
    รถสวยก็เงี๊ยะ ต้องทำจายยยยยยย

20. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    ซ่าจริงๆไอ้พวก vigo เนีย ไว้ว่างๆจะโดนซัดดอก เครื่องแรงแต่ช่วงล่างไม่ดี เห็นหลุดมาหลายคันแล้ว ขาดครึ่งก็มี ซ่ากันจริงๆ แต่เดี๋ยวนี้ก็น่ากลัวนะพวก คอมมอลเลวววววว เนีย มันทำจะถึง 300 ม้ากันอยู่แล้ว เจโบเดิมๆ ยัง สั่นๆๆเลยยังงัย ชาว สามกะดอ เราก็ทำเครื่องแรงแล้ว อย่าลืมช่วงล่างกันล่ะ เราได้เปลี่ยบอยู่แล้ว อิอิ เพราะเราไม่ใช้ แหนบ

21. Ole'

266
    33
    28
    ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ:D

ใช่คันนี้ป่าวครับ ถ้าใช่เด๋วถามมาให้ว่าเครื่องอะไรทำไมแรงจัง :D

22. oa556

oa556 New Member Member

142
    0
    0
    หัวอกเดียวกันเลยคับ D15B ถ้าได้หันไปคบกับ K ก่อนแล้วเจอกัน อิอิอิ

23. EGR

862
    166
    0
    :D ผมเฉียดตายบนถนนมา 2 ครั้ง มันทำให้ผมปอดไปเยอะ และเป็นห่วงคนข้างหลังด้วย นาน ๆ ที ถึงจะให้ TEC ได้ออกกำลังกายตามสมควร :)

.

เก๋าครับ :cool:

24. Nirut007

Nirut007 New Member Member

16
    1
    0
    กระทู้รถแรง คาบูน้อยขอลบก่อน .. อิอิ

25. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    หยอกเล่นแค่ต้นๆก็พอครับพี่น้อง....1ถึง4 เกียร์ในรอบสูงๆ ...เทคเปิด+นน.รถน้อยกว่า...เรากินอยู่แล้ว....
    ผมก็เล่นประจำครับ....เอาแค่ฉีกต้นๆก็พอ....พวกเทอร์โบแปลผัน ตีนปลายเค้าขึ้นดีกว่า.......ต้องเล่นให้เป็นครับพี่น้อง
    มันถึงจะได้เปรียบ........เอาใจช่วยครับ... Cubu Tec ....

26. mallzaa

mallzaa New Member Member

18
    0
    0
    ประจำครับ พี่น้อง vigo 3000 ขนาด 2500 มันยังจะมากดกแข่งเลยครับ
    แต่ของผม D15B +ปาดฝานิด+ขัดลื่นหน่อย ตบตูดด้วย ใช้คอล์ยโรตารี่
    ซํดพวก vigo 2500 กระจาย แต่ 3000 บี้กันไปบี้กันมาครับ

ฝากอีกนิด พวก VIOS นี่เหมือนกัน เวลาออกไฟแดงนี่ก็ประจำ ผมเลยสนอง Need ซะด้วยการ
    สับเกียร์ 1-2-3 ที่8000รอบ ก็ไปได้ครับ

ปล. จะกระทืบคันเร่งก็มองซ้าย-ขวาให้ดีๆนะครับ อันตราย เช็ค ช่วงล่าง+ยางเสมอๆนะครับ

27. Ole'

266
    33
    28
    เกียร์4ในรอบสูงๆก็ปาไปประมาณร้อยแปดแล้วนะครับ ไม่ต้นแล้วครัาบบบบบบ พี่น๊องงงงงงง กดเครื่องเทคก็งี๊แหละเพลินเป็นเหมือนกันกะจะเล่นแค่ต้นๆ :D

28. PKOSIN

PKOSIN New Member Member

16
    0
    0
    เซฟ ๆ กันหน่อย นะครับ ....

29. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    สาวก D15B เพียบเลย.........

30. NEWonly

NEWonly Member Member

52
    0
    6

ใจเย็นๆครับพี่ใจร้อนกว่านิวอีก ระวังหน่อยนะ
    ทำอะไรเพิ่มบ้างแล้วพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้